nngtran

tui đang dùng windows 7 ( ổ cứng 320 GB) có ổ C Và D ( ổ chứa windows 7 là ổ C). tui muốn ghot ổ cứng ngoài là windows xp (160GB) có ổ E, F ( ổ chứa windows xp là ổ E.

1 tui làm như sau

2 tui tích hợp ghot 11.5.1 vao ổ cứng windows 7

3 sau đó gắn ổ cứng windows xp bằng dây cáp với main đang sử dụng windows 7.

4 tui khởi động lại máy tính thì có thấy hiện cả 2 ổ cứng là ổ chính và ổ phụ ( ổ chính là windows 7)

5 tui tiến hành ghot 11.5.1 và tìm đến ổ cứng 160 GB windows xp và tìm đến ổ E bung file ghot

6 cho tui hoi là toi vừa làm đúng chưa?

7 sau khi ghot song thi máy tinh của tui sẽ là windows 7 hay windows xp?

8 nếu sau khi ghot xong máy tui vẫn hiện windows 7 vậy ổ cứng chứa windows xp có thể nắp sang main khác được ko?

lần đầu lên diễn đàn mong tất cả người giúp tui nhé Thank nhiều

luandon_bigben

1. bạn đã làm đúng

2. tùy theo bạn chjnh bios khởi động theo ổ cứng nào thj sẽ lên wjn ổ cứng đó

3. bạn cóa thể đem ổ 160gb qua main khác. tuy nhiên nó sẽ không phù hợp driver

ngo_kinhstar

hungkhanhhoi tui đang dùng windows 7 ( ổ cứng 320 GB) có ổ C Và D ( ổ chứa windows 7 là ổ C). tui muốn ghot ổ cứng ngoài là windows xp (160GB) có ổ E, F ( ổ chứa windows xp là ổ E.

1 tui làm như sau

2 tui tích hợp ghot 11.5.1 vao ổ cứng windows 7

3 sau đó gắn ổ cứng windows xp bằng dây cáp với main đang sử dụng windows 7.

4 tui khởi động lại máy tính thì có thấy hiện cả 2 ổ cứng là ổ chính và ổ phụ ( ổ chính là windows 7)

5 tui tiến hành ghot 11.5.1 và tìm đến ổ cứng 160 GB windows xp và tìm đến ổ E bung file ghot

6 cho tui hoi là toi vừa làm đúng chưa?

7 sau khi ghot song thi máy tinh của tui sẽ là windows 7 hay windows xp?

8 nếu sau khi ghot xong máy tui vẫn hiện windows 7 vậy ổ cứng chứa windows xp có thể nắp sang main khác được ko?

lần đầu lên diễn đàn mong tất cả người giúp tui nhé Thank nhiều Bạn là đúng rồi đấy.

Khi vừa Ghost xong khởi động lại sẽ vào phân vùng nào bạn vừa Set Active.

VD: Bạn Set Active ổ C (ổ chứa windows 7 thì sau khi ghost windows Xp xong sẽ vào windows 7) không có Menu Boot vào windows Xp.

Muốn hiện Menu thì bạn dùng EasyBCD 2.1.2 nhá.

Còn chuyện đem ổ cứng chứa windows Xp sang máy main khác vẫn được nhá. Y chang bạn dùng bản Ghost All main dậy.

Các chủ đề có liên quan khác