kenshin7611

các bạn cho em hỏi! Em mới cài windows 7 lại tự nhiên các thư mục trong ổ cứng của em hiện lên cái biểu tượng ổ khóa, nhấp vô thì nó báo lỗi permission và nhất quyết không cho vô thư mục, nhấp chuột phải lên thư mục và vào mục security phân quyền lại everyone thì vô được. Mà máy em tới mấy ngàn thư mục chưa kể các file lẻ tẻ ở ngoài cũng bị khóa như vậy. Nếu như làm từng cái thư mục lẻ tẻ như vậy thì chết em, có mà cả ngày! Có cách nào mà fix lại cái toàn bộ tất cả các thư mục với một thao tác nào đó không các bác. Chỉ em với, chứ làm lẻ tẻ vậy em đuối quá! Đuối như trái chuối luôn các bạn ạ!

summerain203

homme_reve các bạn cho em hỏi! Em mới cài windows 7 lại tự nhiên các thư mục trong ổ cứng của em hiện lên cái biểu tượng ổ khóa, nhấp vô thì nó báo lỗi permission và nhất quyết không cho vô thư mục, nhấp chuột phải lên thư mục và vào mục security phân quyền lại everyone thì vô được. Mà máy em tới mấy ngàn thư mục chưa kể các file lẻ tẻ ở ngoài cũng bị khóa như vậy. Nếu như làm từng cái thư mục lẻ tẻ như vậy thì chết em, có mà cả ngày! Có cách nào mà fix lại cái toàn bộ tất cả các thư mục với một thao tác nào đó không các bác. Chỉ em với, chứ làm lẻ tẻ vậy em đuối quá! Đuối như trái chuối luôn các bạn ạ! ôi bác này có chữ kí thật đọc và lạ

maiphuong250

Bạn chụp và up lên để xem rõ hơn mới giải quyết được, trường hợp này mình chưa gặp.

angelhell_188

bangduongca Bạn chụp và up lên để xem rõ hơn mới giải quyết được, trường hợp này mình chưa gặp.

Lỗi phân quyền ( Biểu tượng ổ khóa trên các thư mục)

vy.hoang

thì vô không tư vấn đuọc pác nên đành up phụ pác sem có cao thủ nòa giúp pác thôi :d

homme_reve Trời! Tưởng Pác vô giúp được em! Ai dè vô kết chữ ký vậy thôi hả!

Hildbrand

Nếu vậy cách tốt nhất là cài lại windows 7 đầy đủ lại, bác sợ không có Cr-ack windows 7 thì tui chỉ cho.

svishop

Có thể windows cài lock folder do VR chẳng hạn

tốt nhất kiếm bản windows khác

bạn tiến hành Take Ownership các thư mục đi để giành lại quyền sở hữu :

Bạn down cái này về giải nén rồi chạy file Add Take Ownership Option.reg click Yes-OK

Sau đó chuột phải lên từng thư mục chọn Take Ownership đợi 1 chút song rồi bạn thử truy cập lại

Mình nghĩ có lẽ thế này nhanh nhất rùi.

Các chủ đề có liên quan khác