bjnhan_172

các bạn cho e hỏi là tại sao máy e kết nối wifi được như hình rồi mà máy vẫn báo là No Internet Access

hoanglykhanh

kO báC à, tại e đang dùng ké Wifi nhà bên cạnh, nhưng mỌi lần thì vẫn vàO được nhưng bắt đầu từ hÔm kia thì e thấy hiện tưỢng như này, kết nỐi được nhưng không vàO được mạng

ch16_ksh

hjx, mình thì khác,

khi vào được wifi rồi mà muốn tắt đi không dc, ấn phím tắt wifi cũng không dc, không kick vào internet ở thanh taskbar dc, ai giải KẾT dùm với

chien4560 không báC à, tại e đang dùng ké Wifi nhà bên cạnh, nhưng mỌi lần thì vẫn vàO được nhưng bắt đầu từ hÔm kia thì e thấy hiện tưỢng như này, kết nỐi được nhưng không vàO được mạng vậy chắc bên kia chưa nạp tiện mạng đấy thôi

Hôm trc tớ cũng bị vậy. Kết nối được nhưng vào trang web không được, tớ ra Phong vũ hỏi ( Vì tớ mua máy ở đó mà) nó nói là do mạng của nó cài bảo mật (an ninh) cao quá, lấy được key của nó mới chỉ qua được 1 vòng thôi. bạn nên thử wifi chỗ khác xem.

meteor1237

bt mà bạn.Cái này nó báo connected là connect vào modem rồi còn có thể mạng nhà bên kia bị mất nên không có internet hay nhà bên đấy setup modem làm máy bạn không vào dc mạng.

pi_bi

có thể họ tắt DHCP để thiết bị WIFI hok cấp IP. khi cậu vô thi IP cuả cậu bị trùng máy khác. cậu thử đặt IP tĩnh xem sao. hay do cậu đặt IP tỉnh nên bị trùng người khác. cũng có thể như bạn HOANGNGHIA nói

Phuong_Thai

Do hàng xóm vừa giới hạn số lượng kết nối vào wifi, nhiều quán cafe dạng gia đình cũng bị trường hợp này. Cho kết nối vào wifi nhưng mình lại không vào net được, phải yêu cầu thì họ chỉnh lại " gì đó " thì vô net bình thường. Có bro nào biết cách làm không ?

tranhientram

duong1289 hjx, mình thì khác,

khi vào được wifi rồi mà muốn tắt đi không dc, ấn phím tắt wifi cũng không dc, không kick vào internet ở thanh taskbar dc, ai giải KẾT dùm với cài lại máy....

---------- Bài thêm lúc 18:27 ---------- Bài trước là lúc 18:25 ----------

thang_47tin Có thể nó để IP tĩnh rồi đó là saO hả báC....e chưa hiểu lắm.....^^!

---------- Bài thêm lúc 18:31 ---------- Bài trước là lúc 18:27 ----------

theboy159 có thể họ tắt DHCP để thiết bị WIFI hok cấp IP. khi cậu vô thi IP cuả cậu bị trùng máy khác. cậu thử đặt IP tĩnh xem sao. hay do cậu đặt IP tỉnh nên bị trùng người khác. cũng có thể như bạn HOANGNGHIA nói cài IP như nào hả bác lúc e fix lỖi = windows thì nÓ báo cài dòng gì mà cÓ chữ "DNS server...." gì gì đó

littlefrog_1712

Cái này dễ, chắc là địa chỉ IP bạn trùng máy khác, bạn qua bên cạnh xem

không thì có 2 khả năng sau : 1 là chưa driver , 2 là địa chỉ IP trùng với 1 máy bên phòng bên, muốn nối được bạn vào Control Panel -> Network and internet -> Network and Sharing Center -> Local Area Connection -> Properties -> TCP/ IPv4 -> coi ở phần IP máy thằng bạn ghi vào phần DSN của laptop bạn. Ví dụ máy nhà là : 192.168.105.16 -> bạn đổi lại là 192.168.105.17 sẽ vào được.

Các chủ đề có liên quan khác