platinum_angel

mình đang xài 1 máy cục:

+ corel i3

+ Ram 4gb

+ cài win7 ultimate

+ dung lượng ổ C là: 300GB (chương trình cài trong đó chỉ mới có khoảng 20GB)

Máy mình dùng để xem phim 3D

tình trạng là: cứ mỗi lần mở máy lên là ổ đĩa C tự động đầy lên thêm khoảng tầm 3-4GB

trong khi mình chưa có làm gì trên máy.

đã tắt update, system retore

đã quét rác, virus

tầm khoảng 3 4 ngày là mình phải ghost hay cài lại win

các pro này biết bệnh này hay nghi vấn gì cho mình ý kiến khắc phục với.

Khoa_Rus

90% nguyên nhân này là do virut bạn à, bạn thử quyết lại đi nhé. bạn thử quyét trong môi trờng dos đi nhé
hachiheo mình đang xài 1 máy cục:

+ corel i3

+ Ram 4gb

+ cài win7 ultimate

+ dung lượng ổ C là: 300GB (chương trình cài trong đó chỉ mới có khoảng 20GB)

Máy mình dùng để xem phim 3D

tình trạng là: cứ mỗi lần mở máy lên là ổ đĩa C tự động đầy lên thêm khoảng tầm 3-4GB

trong khi mình chưa có làm gì trên máy.

đã tắt update, system retore

đã quét rác, virus

tầm khoảng 3 4 ngày là mình phải ghost hay cài lại win

các pro này biết bệnh này hay nghi vấn gì cho mình ý kiến khắc phục với.

onestarvn

mình bị tình trạng này vài lần nên vừa cài lại sau khi format toàn bộ.

mà cũng không được.

huyenam

BÁc làm j mà 300Gb ổ C dzây? BÁc thử show file ẩn trong máy kiểm tra từng thành phần trong máy sem ntn? hay bác tạo 1 account mới phân quyền Admin và xóa account đang dùng! Xóa không sao đâu tất cả cài đặt của máy nằm trong mục program files ! Vô trong ổ C theo đường dẫn này C:\Users nếu account cũ xóa đi là okie! nếu khi xóa đi mà ổ C bạn giảm đi 3-4 Gb như ý bạn thì bắt đầu khởi động lại máy và kiểm tra lại ổ C sem ntn nếu lại bị thêm 3-4 Gb thì bác vô thư mục C:\Users\{account đang dùng} xem từng folder coi folder nào có dung lượng lớn ( có thể dung lượng = dung lượng tăng thêm) , bắt đầu duyệt vào bên trong kiểm tra như vậy cho đến khi tìm được file đang ngốn ổ C bạn rồi up lên đây tất cả người xem sao ?

Thân!

mythungoc

Có khi ổ cứng của Bác bị Bad.Dung lượng ảo .Bác test ổ cứng thử xem

gloom_king

sau khi làm theo bác: nguyenvanngochan thi vừa tim ra vị trí sau:

C -> user -> tên user -> AppData -> local (nóa nằm trong này)

........

nhưng mà lại không có tìm ra được thư mực hay file nào là thủ phạm (tất cả các thư mục / file hiễn thị hay đang ẩn (cho hiển thị) đều không có file nào có dung lượng lớn.

tại thời (gian) điểm kiểm tra dung lượng ổ C đang: 56.9gb free of 297 gb (dữ liệu hiện có và cài trong ổ C chỉ khoảng tầm 20Gb)

nên mình del lun cái thư mục local đó. thì dung lượng quay về ban đầu. (ko bít có ảnh hưởng gì windows hay phần mềm trong máy không nữa???

nh0k_ju_a

C -> user -> tên user -> AppData -> local( có folder nào nữa hok ??? mình nhớ còn vài folder bác chek tiếp cho đến khi ra nguyên nhân! giờ bác khởi động sử dụng vài lần sem có bị tình trạng như trước hok? nếu bị thì check tip cho ra nha hj! Mấy cái đó chỉ là file tạm không ảnh hưởng gì tới win! trong chỗ chỉnh hiện thị file ẩn có 3 ô check ẩn nữa đó bác bỏ check hết luôn sem sao?

Các chủ đề có liên quan khác