lamvietphap

Dạo này khi mình vào web bằng GC thì IDM hay tự động bắt link down mà file có đuôi là htm. Mình thử vào File type và chọn Don't start downloading automatically from the following address link đó rồi nhưng nó vẫn tự động bắt link, khi Cancel thì cũng không hiện ra cái bảng mà có chọn 3 cái gì đó.

Còn đây là bảng hiện bắt link của IDM

Theo mình thấy thì khi vào Mail, Mediafire, Photobucket, thì cứ mỗi lần đọc mail hay tải bất cứ mục nào là nó hiện lên cái bảng đó, chỉ là mình hay vào các trang này nên nhớ, còn một số trang cũng bị nhưng ít vào nên không để ý lắm. Mình không biết làm sao để tắt nữa.

Hy vọng ai biết nó bị gì thì giúp mình với. Cám ơn!

tanbjnh_v0d0j

khi nó hiện cái bảng thông báo bạn đánh dấu vào cái Don't start download from.... rồi ok, mình vừa test

Bật IDM lên vào File type xóa cái đuôi đó đi, tiếp vào General nhấp ô Edit thứ 3 bỏ tick ở cái đuôi nào không muốn tự động download >>> OK

mình cũng bị thế.trong file type không có html

vẩn chưa khắc phục được.trước đây chưa bao giờ gặp

quynhhoa1410

có 2 cách như sau:

1/ dùng IE hay firefox để luot web là ok

2/ nếu dùng chrome thì bạn vào option\ chọn thẻ file types và thêm vào 2 address bôi vàng trong hình nhé. nhớ khoảng trắng mỗi address rùi chonk ok là xong nhé

ninhadidas

hua anh tai có 2 cách như sau:

2/ nếu dùng chrome thì bạn vào option\ chọn thẻ file types và thêm vào 2 address bôi vàng trong hình nhé. nhớ khoảng trắng mỗi address rùi chonk ok là xong nhé

Cách này quá hay. Làm là được liền. Thank bạn nhiều!

nlsinh Cách này quá hay. Làm là được liền. Thank bạn nhiều! Thank thì lần sau nhớ bấm cái nút Thank ấy.hj

Mình cũng bị cái này, phiền chết được

ACE trên ketnooi.com/forum pro quá

Dagon

Với những trang nào mà tự động down như vậy thì chỉ cần thêm nó vào list là được

guiguiangel

hua anh tai có 2 cách như sau:

Thank bạn nha, mình từng thêm cái ad.yieldmanager.com rồi mà nó vẫn bắt link, thì ra phải thêm cả cái kia nữa, tại lúc cái bảng nó hiện lên thì không có cái link đó, không có thêm được.

Thực ra mình thấy xài GC còn 1 lỗi nữa của IDM, là khi mình down nhạc, nó chỉ lưu tên của bài đầu tiên thôi, mấy bài sau nó không có đổi tên, nếu xài FF thì không bị ???

Arrio

nếu ai mắc lổi này thì update lên idm 6.11 build 5 là ok ngay nha

Các chủ đề có liên quan khác