greentea0118

giúp mình với !!!

_Máy mình đang dùng ngon lành tự nhiên khởi động chậm kinh khủng chỉ nằng 1/40 lần bình thường từ lúc welcome rồi sau đó ở màn hình desktop mãi không hiện các icon ra.

Các ứng dụng ở thanh taskbar vẫn hoạt động còn màn desktop vẫn cứ đơ.

phải hơn 2 phút sau thì mới bình thường ( mà khi screen desktop hiện ra thì dùng ngon như bình thường không đơ điếc gì cả, không có biểu hiện gì của virus luôn )

Mình bị trường hợp này vài lần thì chỉ quét virus là lại được (cũng có vài con). Nhưng lần này quét bằng đủ các anh hào nào là Norton, BKAV pro , Kaspersky thì chẳng có virus nên đều không có hiệu quả gì . cài cả tune-up ( tất cả khi vẫn dùng) nhưng chẳng ích gì. dùng tất cả cách trên mạng vừa chỉ dẫn và đủ các trò nhưng không thay đổi. lúc mới ghost lại hay cài lại windows thì mở bình thường nhưng cài phần mềm xong reboot lại máy là lại bị. Cấu hình máy mình thì chơi game này nọ thì còn pảo lởm chứ để khởi động cái windows XP lên thì chắc không có gì để bàn.

Máy mình cấu hình:

Win XPSP3

CPU4 3.06 GHz

Ram: 2GB

VGA: 8400gs

Mong các bạn giúp em không cứ thế này mỗi lần mở máy em mang theo búa chắc. Ai có cách gì hay thì Phần mềm e qua yahoo luôn nè: [email protected]

Thanks trước. Mong sẽ sớm có câu trả lời

GaDu_H5N1

mình nghĩ bạn cài phần mềm nào đó nặng quá và nhiều chương trình khởi động cùng windows

bạn thử dùng ccleaner quét rác, sử dụng phần mềm chống phân mảnh ổ cứng, vào start=>run=>msconfig=>startup tắt bớt một sồ chương trình khởi động cùng windows đi

mình nghĩ nó sẽ cải thiện được tốc độ của bạn

HD_05

vi thanh dung mình nghĩ bạn cài phần mềm nào đó nặng quá và nhiều chương trình khởi động cùng windows

bạn thử dùng ccleaner quét rác, sử dụng phần mềm chống phân mảnh ổ cứng, vào start=>run=>msconfig=>startup tắt bớt một sồ chương trình khởi động cùng windows đi

mình nghĩ nó sẽ cải thiện được tốc độ của bạn thực là hai cách trên của bạn mình chưa thử. Bạn cho mình biết phần mềm chống phân mảnh nào tốt nhất được không tại mình nghe nói nhiều nhưng chưa sử dụng bao giờ (vì máy mình mới bị trường hợp này khoảng nửa năm nay. lần này thì không tài nào khắc phục được.

---------- Bài thêm lúc 12:22 ---------- Bài trước là lúc 12:08 ----------

thanks bạn nhiều !!! máy mình tạm thời (gian) ngon rồi

li0_isee

anhhaibn giúp mình với !!!

_Máy mình đang dùng ngon lành tự nhiên khởi động chậm kinh khủng chỉ nằng 1/40 lần bình thường từ lúc welcome rồi sau đó ở màn hình desktop mãi không hiện các icon ra.

Các ứng dụng ở thanh taskbar vẫn hoạt động còn màn desktop vẫn cứ đơ.

phải hơn 2 phút sau thì mới bình thường ( mà khi screen desktop hiện ra thì dùng ngon như bình thường không đơ điếc gì cả, không có biểu hiện gì của virus luôn )

Mình bị trường hợp này vài lần thì chỉ quét virus là lại được (cũng có vài con). Nhưng lần này quét bằng đủ các anh hào nào là Norton, BKAV pro , Kaspersky thì chẳng có virus nên đều không có hiệu quả gì . cài cả tune-up ( tất cả khi vẫn dùng) nhưng chẳng ích gì. dùng tất cả cách trên mạng vừa chỉ dẫn và đủ các trò nhưng không thay đổi. lúc mới ghost lại hay cài lại windows thì mở bình thường nhưng cài phần mềm xong reboot lại máy là lại bị. Cấu hình máy mình thì chơi game này nọ thì còn pảo lởm chứ để khởi động cái windows XP lên thì chắc không có gì để bàn.

Máy mình cấu hình:

Win XPSP3

CPU4 3.06 GHz

Ram: 2GB

VGA: 8400gs

Mong các bạn giúp em không cứ thế này mỗi lần mở máy em mang theo búa chắc. Ai có cách gì hay thì Phần mềm e qua yahoo luôn nè: [email protected]

Thanks trước. Mong sẽ sớm có câu trả lời Có thể do một số chương trình gọi là quá nặng đối với máy bạn.

Bây giờ bạn Ghost máy hay cài windows lại đi nhá.

Sẽ thấy khác so với lúc trước.

Mình toàn Ghost lại khi mình cảm giác máy mình chậm.

hidenam

anhhaibn thực là hai cách trên của bạn mình chưa thử. Bạn cho mình biết phần mềm chống phân mảnh nào tốt nhất được không tại mình nghe nói nhiều nhưng chưa sử dụng bao giờ (vì máy mình mới bị trường hợp này khoảng nửa năm nay. lần này thì không tài nào khắc phục được.

---------- Bài thêm lúc 12:22 ---------- Bài trước là lúc 12:08 ----------

thanks bạn nhiều !!! máy mình tạm thời (gian) ngon rồi phần mềm chống phân mảnh smart defrag:

phần mền quét rác :

HÃY COPY VÀ PASE không CLICK THẲNG VÀO

datakenoru

bạn chon vào start->run->msconfig->startup,bạn hãy tắt những ứng dụng khôg cần thiết khi khởi động cùng windows đi như yahoo,google update ,....đi.yahoo khởi động cùng windows hay đơ máy lắm

lonely_8121988

vi thanh dung phần mềm chống phân mảnh smart defrag:

phần mền quét rác :

HÃY COPY VÀ PASE không CLICK THẲNG VÀO very thanks bác !!! ngon hơn nhiều rồi bây giờ chỉ mất khoảng 15 giây thôi vẫn chậm hơn bình thường nhwg nhanh hơn trước 20 lần rồi

Ebenezeer

Nhiều ứng dụng khởi độnng cùng windows nên máy chậm chứ sao thêm vàn đề là ổ C cứ cài rồi gỡ gây phân mảnh nên chậm là phải

Các chủ đề có liên quan khác