kazenka

Mình vừa cắm HDD 160GB mới mua vào máy chạy windows XP ngon lành xong...

Nay mình chuyển sang windows 7 thì cái HDD 160GB mất tiêu, còn đúng 1 ổ gốc 40 GB

Thằng bạn mình bảo thiếu Driver nhưng khi dùng Driver Scanner thì thấy k thiếu gì hết.

Lúc mở máy trong IDE Scan vẫn thấy cái HDD đó hoạt động bình thường.

Bác nào Pro vào giúp mình cái

diana_le89

Bạn chọn cái HDD 160 đấy là slaver? Theo lý thuyết thì khi trong bios nhận được ổ HDD đó thì windows cũng phải như vậy nếu bạn vừa cài đủ driver và chạy scan hardware trên windows rồi.

ổ cứng mà cài driver 2 thằng trên ngu vkl.

trong lúc bạn cài win7 chắc vừa làm gì bị mất ổ đĩa chứ gì đâu. Phả chuột vào computer chọn manage > dík mânger...

Thế mới kì lạ chứ, Slave mình chọn rồi. windows XP thì hiện ngon...

Win 7 mất tích

Này thì Disk management

Kiểm tra thấy thiếu 2 driver chả biết cài kiểu gì

Nếu main trong máy của bạn hỗ trợ 2 HDD thì bạn thử vào BIOS, phần Advanced -->> SATA ---->>> chuyển AHCI <<<<--->>> IDE hay là ngược lại nhé

Tùy từng main mà có lựa chọn khác nhau! Bạn thử tìm hiểu xem!

cobelemlinh89d

Đã chuyển như cậu nói, máy k cần Check IDE hay stuff... lên luôn Boot...

Vẫn không hiện ổ cứng cậu à..

Bạn xem hình trên thì biết đấy... Có lẽ mình nên ghost lại XP. Cuộc đời k dời khỏi XP được rồi. Trời không cho nâng cấp :d

cobechuot_123

hiepbn126 Đã chuyển như cậu nói, máy k cần Check IDE hay stuff... lên luôn Boot...

Vẫn không hiện ổ cứng cậu à..

Bạn xem hình trên thì biết đấy... Có lẽ mình nên ghost lại XP. Cuộc đời k dời khỏi XP được rồi. Trời không cho nâng cấp :d Trong cái ảnh của bạn thì main vẫn chưa nhận ổ cứng đâu......bạn xác định kỹ là main này có hỗ trợ loại ổ cứng bạn lắp vào không vậy?

Haizz, cài lại windows XP nhận luôn. F*** thật...

Bác kia vẫn chưa hiểu câu hỏi. Thôi vậy, cài lại rồi. Cài nữa hỏng bố ổ đi

Các chủ đề có liên quan khác