hongkieusa_93

Máy nha em mở được khoảng 5 phút là nó tự khởi động lại liên tục. Khi em tắt máy bật lại thì đèn case vẫn sáng mà màn hình thì vẫn đen thui, em đợi khoảng 2 phút nhấn numlock thì vẫn đen thui không có đèn. Khi em cài windows thi nó cũng restart. Mog các bác giúp em.

Chay

Bạn nên kiểm tra bộ nguồn trước tiên nha .Mình nghi đây có thể liên quan đến bộ nguồn lắm

haizizhen90

mình không biết nhiều về vi tính nhưng mình khuyên bạn xem lại keo tản nhiệt của cpu , đây cũng là nguyên nhân làm nóng cpu và khởi động liên tục ( có sai gì thì đừng chém nhé )

moly_fashion

Bạn xem lại điện ở chỗ bạn xem thế nào nhé, hại máy lắm đấy.Trước chỗ mình điện yếu cũng không thể lên nổi

quynhnga_cp

cuoibocai Máy nha em mở được khoảng 5 phút là nó tự khởi động lại liên tục. Khi em tắt máy bật lại thì đèn case vẫn sáng mà màn hình thì vẫn đen thui, em đợi khoảng 2 phút nhấn numlock thì vẫn đen thui không có đèn. Khi em cài windows thi nó cũng restart. Mog các bác giúp em. Đèn cây thường có đèn là Power Led và HDD led khi chỉ sáng PW led tức là máy bạn chưa thể khởi động được.Lỗi main thì bạn chẳng thể cài lại windows được đâu. Mình nghiêng theo hai phương án là nguồn kém hay điện yếu không nên được.

Các chủ đề có liên quan khác