girlpinklove306

Các bạn(anh/chi) giúp em giải quyến cái này với.

Em có 1 đĩa DVD và muốn chép những file trong DVD sang CD.

Nhưng trong đĩa DVD có các file:

2 file .vob

2 file .ifo

2 file .pub

Em dùng Nero chép chững file này sang CD nhưng khi đưa lên đầu đĩa thường thì vẫn đọc, lên hình đàng hoàn nhưng mà nó bị giật giật,khi đưa lên đầu MP4 để đọc thì giật nhiều hơn.

Mong giúp mình vấn đề này với

Nếu được thì giúp mình cách làm luôn nha >

Thank trước !

copy mấy cái file có đuôi VOB ra máy tính, dùng chg trình convert về đuôi AVI, sau đó dùng NERO ghi mấy file AVI lên CD dưới dạng chuẩn VCD.

Bradfurd

Để em về làm thử nhưng cho em hỏi:

file .ifo va .bup là cái gì vậy,có quan trọng gì không

thangdbg

mình thì mình không biết những file ấy sử dụng để làm j` hết, mình chỉ biết mình xem được nội dung của đĩa là file .vob, nên bạn chỉ cần lấy file .vob thôi, còn mấy file kia chắc là mấy file của đĩa DVD khi ghi chương trình ghi ra đĩa thôi ấy mà, không quan trọng j` đâu.

Giúp mình với mình về làm theo bạn,đã chuyển 2 file .vob thành .avi rồi ghi lên đĩa cd rồi,nhưng vẫn bị trường hợp đó khi đem lên đầu đĩa thường để đọc thì vẫn bị giật giật tương tự như đĩa bị dập luôn.Không coi đựơc.

Bạn nào có thể giúp mình được không vậy !

nquynhxuan

Diễn đàn không ai giúp mình vấn đề này à .

Buồn quá ,ai đó giúp mình với PLZ

popy_to

Ý nên phải chọn tốc độ ghi nữa à !

Mình không biết nữa cứ add file vào xong là ghi luôn không có chọn tốc độ gì cả .

Bạn có thể chỉ dẫn luôn được không vậy !

Thank trước nha !

quynhnga842003

mình cũng không rành lắm. nhưng mình nghĩ tốc độ ghi đĩa cũng ảnh hưởng 1 phần nào đó. nếu bạn dùng nero sẽ có 1 phần giới hạn hay tăng tốc độ ghi, và tốc độ này tùy thuộc vào ổ ghi mà bạn đang xài. bạn nên ghi ở tốc độ thấp thôi, từ 8x đến 32x là vừa rồi.

Devin

giật giật ^^. 1 số đầu đĩa không có chức năng deinetrlace nên xem bị giật là đúng

Mình vừa làm đĩa bằng bản proshow product 5. khi xuất file MPEG 2 dang 16:9 chất lượng copy vào usb mở trên đầu đĩa vẫn chạy ngon. Mình nghĩ là ok rùi nhưng khi ghi ra đĩa mở trên đầu đĩa đấy lại bị giật? anh em nào có giả pháp nào cho em với? thanks các anh

MacNeill

Nói đến video cho mình hỏi mình muốn tạo thêm hiệu ứng chữ chạy vào video thì làm thế nào

(chữ phải chạy sang bên trái và chạy liên tục chui hết vào chỗ khuất của màn hình chứ không phải là chỉ hiện trên màn hình bạn nhé)

Bước 1: Dùng Xilisoft Video Converter Ultimate 7 chuyển đổi toàn bộ sang .AVI

Bước 2: Mua 6 cái đĩa VCD (chứ không phải CD) dùng Nero 11 chép từng cái 1 vào

Các chủ đề có liên quan khác