Dearbourne

Mình vừa trúng tuyển kì thi sơ tuyển của FPT ( Ngành Điện Tử-Viễn Thông). Tư duy Logic: 65 & Luận: 6đ .

Hnay mình lập Topic này tham khảo ý kiến tất cả người về ĐH FPT. Bản thân mình từ lớp 11 vừa tìm hiểu và rất mê FPT rồi (môi trường học tập, thời cơ chuyện làm..vv..) . Qua kết quả kì thi mình lại hơi hoang mang

+ Người ta điểm cao chót vót mà hình như kiếm người rớt cũng khó => Liệu chất lượng của FPT là thế nào???!.

+ Lượn 1 vòng Google thì không thíu những bài viết thuộc kiểu ném đá FPT => Vậy sự thật là thế nào ??!

Cần những ý kiến khách quan từ các FU-ers ( có giá trị tham khảo ). Chủ yếu về chất lượng đào tạo, không bàn về học phí.

Mình có IELTS 6.5 rồi thì khi vào FPT được miễn bao nhiêu khóa AV?

Vì mình còn đăng kí hồ sơ thi vào ĐH Quốc Tế-ĐHQGHCM nữa nên cần có sự lựa chọn giữa 2 trường. Tks All

quemoi_dn

kuembandiem IELTS 6.5 giỏi nhỉ 1 phần do may mắn bạn ạ, do trúng đề Writting học ở British Council

tất nhiên là chất lượng đầu vào của fpt thì không thể bằng các trường đh công lập. nhưng quan trọng không phải là đầu vào mà là bạn sẽ làm gì ở trường để đi đến đầu ra. mình cũng vừa hoàn thành thủ tục vào fpt rồi, chỉ còn chờ điểm sàn đh nữa thôi

kumatri185

Nếu học điện tử viễn thông thì bạn được miễn học av hoàn toàn

Mà thi trắc nghiệm được 65d thì vào FU học hơi căng đó bạn

datakenoru

vzinty Nếu học điện tử viễn thông thì bạn được miễn học av hoàn toàn

Mà thi trắc nghiệm được 65d thì vào FU học hơi căng đó bạn "căng" là sao bạn?. 120' mình nghĩ sức mình tới đó thoy, làm thì được nhưng tư duy không đua kịp thời (gian) gian, hehe

Chú mà gái thì anh chỉ dẫn tận tình cho, vì anh cũng học khóa 7 mà.

Đùa chú tí thôi, nhưng môi trường FPT tốt lắm chỉ mỗi tội hơi ít gái thôi

tapthe_11A4

heheh, kúi kùng cũng có 1 FU-ers. Ngừi ta ném đá qá nên đệ hơi bị hoảng huynh ạ

Ngại gì chứ, hồi ấy cũng thi được có 65 văn 10 à

Nhưng mà tiếng Anh kém nên h vẫn còn phải học tiếng Anh chưa được học chuyên nghÀNH

kimnguu58

vậy là năm đầu chỉ học tiếng Ânh sáng chiều luôn ấy hở? Tội gê bây . Mà năm sau nếu có thì đệ học ở FU-HCM. Từ nhà ra đó 15km

Jeric

manhkamen Uk nếu pro rồi thì khỏi học.Học HCM à, anh học Hà Nội, bây h chuyển vào ĐN rồi chắc năm sau cũng phải học lại, tiếng A E rùa dữ lắm . Giáo trình AV của FPT là Top Notch fải hk~. Có GV bản xứ hk A ?

Botolph

Giáo trình Topnotch dễ mà, anh học được 3 kì rồi, qua ngon lành

Có giáo viên bản xứ 1 lần tuần

Nhà anh cùng kiệt anh còn đú nổi, chú dạng không bàn học phí thì sợ gì chứ

mankichi84

nếu học thì tía má cũng phải cày ngày đêm đéy A ơy, nói thế cho bớt xì-pam về học phí. Cứ chê học phí đắt

Thứ 2 nữa là E chỉ rành tin học ứng dụng ( Encode, Upload, quậy phá tùm lun thoy). Chưa bao h biết tới lập trình

k_an

Giống anh rồi, anh cũng chỉ thạo mấy trò nghịch dại thôi chứlaaop trình Passcal anh còn chẳng hiểu nữa là

cacpt2000

đéy đéy, r` vào FPT nợ môn đầy r` sao . 11 học Pascal ông thầy dạy như ko, chớ biết gì

Willhard

Anh không biết nha, anh chưa được học chuyên nghành.Thấy mấy sếp đi trc bảo trượt vô số

mà nếu chọn chuyên ngành E học điện tử viễn thông. . E thấy dễ kím chuyện làm hơn, tại A2 cũng học ĐT-VT ra trường ổng nhảy từ Sacombank sang Viettel r` h qa Samsung

Các chủ đề có liên quan khác