boytyhoanhao132

Máy mình nó không có âm thanh , lên gg tìm thì driver không dùng dc

lại còn sau khi cài driver nó mất luôn

bạn nào trước dùng windows 7 không có sound mà h chữa dc rồi thì cho mình xin cái driver nhé !

myanh882006

Bạn vào Start --> Run ---> gõ dòng lệnh dxdiag --> vào phần sound xem lại nếu bạn thấy chữ N/A là chưa có driver.

Bình thường thì windows 7 đa số là driver sẵn rồi bạn nhé. Bạn xem lại đi.

Còn bạn muốn tìm driver thì đưa thông số máy tính bạn lên nói chung chung như thế ai mà biết đường đâu tìm giùm bạn.

Card sound máy bạn của hãng nào bạn có thể lên trang chủ của nó mà down bản mới nhất về

Chúc bạn thành công

manhtu.info

phucma3186 Bạn vào Start --> Run ---> gõ dòng lệnh dxdiag --> vào phần sound xem lại nếu bạn thấy chữ N/A là chưa có driver.

Bình thường thì windows 7 đa số là driver sẵn rồi bạn nhé. Bạn xem lại đi.

Còn bạn muốn tìm driver thì đưa thông số máy tính bạn lên nói chung chung như thế ai mà biết đường đâu tìm giùm bạn. mình xem rồi

trước còn có , sau up lên là mất luôn driver mới đau

nguyenviet1012

jach 2009 Máy mình nó không có âm thanh , lên gg tìm thì driver không dùng dc

lại còn sau khi cài driver nó mất luôn

bạn nào trước dùng windows 7 không có sound mà h chữa dc rồi thì cho mình xin cái driver nhé ! windows 7 thì cứ Update lên là có hết chứ có gì đâu mà phải tìm cho nhọc bạn

Tim

Update windows thế là xong,

Hay là dùng windows lậu không dám update

hung_Phat

thường win7 sẽ hỗ trợ sound nếu nối mạng được thì dùng các phầm mềm như Driver easy hay Driver Doctor nó tốt và Free

---------- Post added at 17:22 ---------- Previous post was at 17:19 ----------

mà nếu kiểm tra Start --> Run ---> gõ dòng lệnh dxdiag --> vào phần sound xem vừa cài đúng sound chưa nếu rồi mà không được thì kiểm tra lại chính cái loa của bạn đi

Culbart

bạn thử cái này xem, máy mình cài win7 xong thì nó vẫn nhận loa nhưng không có tiếng, khi dùng cái này thì ok

nonlimit

1.Bạn vào đây để down bộ driver mới nhất về
Cilck vào dòng software -> tick vào ô "I accept to the above" -> click next

2. Gỡ bỏ driver sound cũ & cài lại driver mới:

Click chuột phải vào My computer chọn Manage/Device manager/ Sound, video and game controllers => Click chuột phải vào High defination audio / Uninstall

Sau khi gỡ bỏ xong thì bạn tiến hành cài driver mới (đã down ở trên) rồi restart máy tính.

3: Khi máy tính khởi động xong, bạn nhấp đúp chuột vào biểu tượng chiếc loa màu đỏ của Realtek ở khay hệ thống để mở giao diện chính của chương trình. Tại đây bạn cần thực hiện 2 thao tác:

+ Nhấp vào biểu tượng Folder màu vàng > Check chọn Disable front panel jack detection > OK.

+ Bấm vào dòng chữ màu xanh Device advanced settings > Chọn Mute the rear output device, when a front headphone plugged in > OK. Mặc định thì dòng này sẽ được chọn, tuy nhiên bạn vẫn nên vào để kiểm tra lại cho chắc.

lovely_yoyo

dùng Update setup for windows 7 nhé.Tự tìm driver không cần đĩa

oi_tinhyeu117

mình cài windows 7 xong đẻ đĩa driver vao thi không thấy phần setup driver đau cả có phải driver minh loi thời (gian) không cho cài ko? nếu vậy thi mình làm sao? co cần tìm driver mới đẻ mà cài không ? may pro cứu với hu hu minh không ranh thong số chi bít có cái nầy

Intel(R) pentium (R) dual CPU E2220 @ 2.40GHZ 2.40 GHZ may pro cuu jum` thanks lam lam

thien_vu_vn

bạn đọc tên cấu hình máy đi bạn có gì mình sẽ tìm cho cũng đơn giản thôi mà không đến nỗi quá phức tạp

sweetie_whiskey

Thank bạn.cái này ngon
hoatdt6k3 bạn thử cái này xem, máy mình cài win7 xong thì nó vẫn nhận loa nhưng không có tiếng, khi dùng cái này thì ok

Các chủ đề có liên quan khác