TÌnh hình là con laptop của mình tự nhiên nó không hiện ổ đĩa DVD nữa, cho đĩa vào nó cũng chẳng đọc. Mình vào computer manager thì nó bị chấm than màu vàng như này. . ai biết cách khắc phục không ?

tracy_terry

boyk9x nhìn như bị nhận lỗi thiết bị.thử cắm cáp tín hiệu và cáp nguồn khác coi. Mình có động chạm gì đâu @@ hôm qua vẫn bt

batuan1977

bạn cài ổ đĩa ảo à @@ mấy dầu chấm hỏi kick chuột trái rồi update driver xem

Hero76132 bạn cài ổ đĩa ảo à @@ mấy dầu chấm hỏi kick chuột trái rồi update driver xem không update được bạn à

doantuyen_kkk

thế à lạ nhỉ mình nghĩ do thiếu driver nên ổ đĩa mới không nhận cài lại driver cho ổ đĩa đi

yeu_de_hoc_yeu

uhm để mình thử

---------- Bài thêm lúc 21:17 ---------- Bài trước là lúc 21:12 ----------

sao mình chạy Intel Drivers Update Utility nó không ra ổ đĩa nhỉ @@

c4sau_chu4

Dùng Easy Driver Pack là tất cả chuyện sẽ được giải quyết. Cái này nhẹ mà hiệu quả hơn DriverPack Solution.

dreamless_1208

Nobita-95 TÌnh hình là con laptop của mình tự nhiên nó không hiện ổ đĩa DVD nữa, cho đĩa vào nó cũng chẳng đọc. Mình vào computer manager thì nó bị chấm than màu vàng như này. . ai biết cách khắc phục không ?
Mình nghĩ máy bạn cài đặt 1 chương trình tạo ổ đĩa ảo vừa gây lỗi cả ổ thực lẫn ổ ảo.

Bạn gỡ chương trình đó ra cũng như tất cả các ổ đĩa ảo rồi restart máy lại xem.

Nếu vẫn không dùng được ổ đĩa thực (vẫn còn dấu chấm than), bạn uninstall nó rồi restart. Sau khi restart, Windows sẽ tìm driver đúng cho ổ đĩa thực này.

peju_kyumin

Vô Google hay Microsofts kiến cái soft này thử xem : MicrosoftFixit.dvd.RNP.1342576691631726.5.1.Run.ex e, hồi trước máy minh cũng tự mất nên mò vô M$ kiếm thì nó bảo cái phần mềm này.

Code: http://support.microsoft.com/mats/cd_dvd_drive_problems/

Webbe

Bạn làm theo 2 cách này nhé :

Cách 1: 1. Click Start , click All Programs

2.

Click vào Accessories, chọn Run

3.

Gõ regedit, rồi nhấn OK

Nếu bạn được nhắc nhập một mật (an ninh) khẩu quản trị hay một thông báo yêu cầu xác nhận, gõ mật (an ninh) khẩu, hay bấm vào Allow.

4.

Trong cửa sổ chuyển hướng tiếp theo, các bạn xác định vị trí và sau đó nhấp vào khóa registry sau đây:

Code:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\Class\{4D36E965-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}

5.

Trong cửa sổ bên phải, nhấp UpperFilters

Bạn cũng có thể thấy một mục đăng ký UpperFilters.bak

Bạn không nên phải gỡ bỏ entry đó. Bạn hãy quan tâm UpperFilters và click chọn nó.

Nếu bạn không thấy registry entry UpperFilters, các bạn tiếp tục từ bước 8.

6.

Trên menu Edit, click Delete.

7.

Khi bạn được nhắc nhở để xác nhận xóa, hãy nhấp chọn Yes.

8.

Trong cửa sổ bên phải, nhấp LowerFilters.

9.

Trên menu Edit, kích Delete.

10.

Khi bạn được nhắc nhở để xác nhận chuyện xóa, hãy nhấp vào Yes.

11.

Thoát khỏi Registry Editor.

12.

Khởi động lại máy tính.

P/s : Có thể bạn không tìm thấy cả 2 khoản mục trên. Nếu vậy, các bạn hãy tham khảo tiếp cách 2 nhé.

Cách 2: 1. Click Start, gõ cmd rồi bấm đồng thời (gian) tổ hợp phím Ctrl + Shift + Enter.

2. Gõ dòng lệnh dưới đây (hay copy & paste) vào cửa sổ command prompt, (ENTER):

Code:

bcdedit /set loadoptions DDISABLE_INTEGRITY_CHECKS

3. Khởi động lại máy tính.

Chúc các bạn thành công.

hongtam_b10

qhungdtu Bạn làm theo 2 cách này nhé :

Cách 1: 1. Click Start , click All Programs

2.

Click vào Accessories, chọn Run

3.

Gõ regedit, rồi nhấn OK

Nếu bạn được nhắc nhập một mật (an ninh) khẩu quản trị hay một thông báo yêu cầu xác nhận, gõ mật (an ninh) khẩu, hay bấm vào Allow.

4.

Trong cửa sổ chuyển hướng tiếp theo, các bạn xác định vị trí và sau đó nhấp vào khóa registry sau đây:

Code:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\Class\{4D36E965-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}

5.

Trong cửa sổ bên phải, nhấp UpperFilters

Bạn cũng có thể thấy một mục đăng ký UpperFilters.bak

Bạn không nên phải gỡ bỏ entry đó. Bạn hãy quan tâm UpperFilters và click chọn nó.

Nếu bạn không thấy registry entry UpperFilters, các bạn tiếp tục từ bước 8.

6.

Trên menu Edit, click Delete.

7.

Khi bạn được nhắc nhở để xác nhận xóa, hãy nhấp chọn Yes.

8.

Trong cửa sổ bên phải, nhấp LowerFilters.

9.

Trên menu Edit, kích Delete.

10.

Khi bạn được nhắc nhở để xác nhận chuyện xóa, hãy nhấp vào Yes.

11.

Thoát khỏi Registry Editor.

12.

Khởi động lại máy tính.

P/s : Có thể bạn không tìm thấy cả 2 khoản mục trên. Nếu vậy, các bạn hãy tham khảo tiếp cách 2 nhé.

Cách 2: 1. Click Start, gõ cmd rồi bấm đồng thời (gian) tổ hợp phím Ctrl + Shift + Enter.

2. Gõ dòng lệnh dưới đây (hay copy & paste) vào cửa sổ command prompt, (ENTER):

Code:

bcdedit /set loadoptions DDISABLE_INTEGRITY_CHECKS

3. Khởi động lại máy tính.

Chúc các bạn thành công. Đúng rồi lần trước mình cũng bị lên mạng search thì dùng bằng cách này nhưng lâu rồi nên không nhớ. Mình khắc phục được rồi , Mà bạn biết tại sao nó lại bị lỗi đó không ?.

Thanks nhé

Duong_Qua

chắc máy bạn lỗi driver rồi bạn, bạn thử cài Phần mềm SLIMDRIVER fix lại driver xem, hôm trước máy m cũng bị như vậy nhưng với loa

Các chủ đề có liên quan khác