Andrew

trăm nghe không bằng 1 thấy, chụp ảnh màn hình là cách hữu hiệu để truyền tải các thông tin để các chuyên gia dễ dàng nhận định tình trạng máy tính của bạn để tìm ra cách khắc phục hay đơn giản là chụp ảnh cái destop kute để up lên facebook. Ngồi mày mò mình tìm ra một cách khá đơn giản.

chụp ảnh toàn màn hình bạn chỉ cần ấn vào nút Prt Sc SysRq ở phía trên cùng bên phải của bàn phím, hay chụp ảnh một cửa sổ thì bạn ấn tổ hợp phím Alt+Prt Sc

sau đó bạn bật powerpoin lên rồi paste vào cửa sổ làm chuyện của nó.

tiếp đến bạn chọn File>>save & send >> change file type>>chọn định dạng mà bạn muốn chuyển(VD:JPG,PNG..) sau đó máy tính hãy yêu cầu nơi bạn lưu ảnh, bạn chọn thư mục muốn lưu >>save>>chọn every slide or only slide>>ok.

songynphan

Ôi trởi cái này còn xưa hơn cả trái đất rồi pác à .Mà cần chi past vào powerpoint chỉ cần past vào Pain là được rồi pác à

ndlovely9x trăm nghe không bằng 1 thấy, chụp ảnh màn hình là cách hữu hiệu để truyền tải các thông tin để các chuyên gia dễ dàng nhận định tình trạng máy tính của bạn để tìm ra cách khắc phục hay đơn giản là chụp ảnh cái destop kute để up lên facebook. Ngồi mày mò mình tìm ra một cách khá đơn giản.

chụp ảnh toàn màn hình bạn chỉ cần ấn vào nút Prt Sc SysRq ở phía trên cùng bên phải của bàn phím, hay chụp ảnh một cửa sổ thì bạn ấn tổ hợp phím Alt+Prt Sc

sau đó bạn bật powerpoin lên rồi paste vào cửa sổ làm chuyện của nó.

tiếp đến bạn chọn File>>save & send >> change file type>>chọn định dạng mà bạn muốn chuyển(VD:JPG,PNG..) sau đó máy tính hãy yêu cầu nơi bạn lưu ảnh, bạn chọn thư mục muốn lưu >>save>>chọn every slide or only slide>>ok. Paste vào Paint cho lẹ, cần gì mở power point chi cực . Vã lại chụp ảnh màn hình một cách chuyên nghề có thể sử dụng những phần mềm chuyên dụng (Có rất nhiều) để chụp như Winsnap, Snagit.....Chụp xong bạn còn có thể thuyết mình cho bức ảnh của bạn nữa.

namok20042005

ndlovely9x hehe, em mày mò ra cách này mà,hjhj

mà máy của em không tìm thấy pain mới dị chứ,hjk Nếu tìm thủ công không được thì bạn gõ tắt cho lẹ

Vào Run gõ > mspaint > Enter

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu hiện trạng và xây dựng định hướng chuyển đổi cơ cấu sử dụng đất phục vụ công nghiệp hóa, Luận văn Sư phạm 0
T Điều kiện chuyển đổi cơ chế tự chủ tự chịu trách nhiệm theo Nghị định 115/CP của Chính phủ đối với c Kinh tế quốc tế 0
B Xác định điều kiện chuyển đổi sang cơ chế tự chủ, tự chịu trách nhiệm của các tổ chức R&D thuộc Viện Văn hóa, Xã hội 0
C giúp mình với- Chuyển đổi định dạng ổ cứng từ MBR sang GPT ko mất dữ liệu???? Thủ thuật tin học 10
M Chuyển đổi định dạng tài liệu iWork sang các định dạng văn bản thông dụng InterNet 0
G [Free] Định hướng và giải pháp thực hiện chuyển đổi sở hữu doanh nghiệp nhà nước ở Việt Nam giai đoạ Luận văn Kinh tế 0
D All Office Converter Pro 5.1 - Chuyển đổi định dạng file Office và file ảnh Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 14
N Coolutils Total PDF Converter 5.1.40 Full - Chuyển đổi PDF sang Word , Excel, TXT và rất nhiều định Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
S Okdo Document Converter Pro 5.5 Full - Phần mềm chuyển đổi định dạng tài liệu chuyên nghiệp Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 0
R Đối với Công ty Kiểm toán Nhà nước chuyển đổi thành Công ty TNHH Điều lệ công ty sẽ qui định là hội Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác