congchua_cin

Mình có 1 chiếc USB 8GB, định dạng là FAT32. Mình copy 1 bản ghost hơn 5GB vào USB đó rồi copy sang 1 PC khác. Ổ mình định copy trong PC có định dạng là FAT32. Mặc dù còn trống rất nhiều nhưng sao Tera Copy vẫn báo k đủ dung lượng trong ổ? Bạn nào biết chỉ cho mình cách khắc phục với. Thanks all!

Forbes

nếu bạn định copy sang ổ dữ liệu (thường là ổ D hay E,..............) thì tốt nhất sao lưu dữ liệu trước sau đó là chuyển định đạng Fat32 sang NTFS.

chip_boy9x_93

Bạn chuyển định dạng từ FAT32 sang NTFS mới copy được những file trên 4GB.

Bạn dùng lệnh: convert /fs:ntfs

CHú ý khoảng trắng nhé.

Nên sao lưu ổ muốn convert trước khi tiến hành.

Bronsonn

nokia7650 Bạn dùng lệnh: convert /fs:ntfs/fs:ntfs Sao có 2 option /fs:ntfs thế này? Một cái thôi chứ . Sửa lại cho đúng nhé nokia7650! Thân!

Luv.Terrible Mình có 1 chiếc USB 8GB, định dạng là FAT32. Mình copy 1 bản ghost hơn 5GB vào USB đó rồi copy sang 1 PC khác. Ổ mình định copy trong PC có định dạng là FAT32. Mặc dù còn trống rất nhiều nhưng sao Tera Copy vẫn báo k đủ dung lượng trong ổ? Bạn nào biết chỉ cho mình cách khắc phục với. Thanks all! Định dạng FAT32 không cho copy các dữ liệu có dung lượng > 4gB bạn ơi, bạn chuyển sang NTFS đi.

Milap

Muốn copy vào được thì dung phần mềm chia nhỏ bản ghost hơn 5GB đó ra.copy vào rồi nối lại cách này dùng tạm thôi còn xa dai thi pomat NTFS nha bạn

Chúc thành công

Marji

namhuyentong1981 Sao có 2 option /fs:ntfs thế này? Một cái thôi chứ . Sửa lại cho đúng nhé nokia7650! Thân! He..he... chỉnh sửa lại cho đúng nên quên xóa phần dư. Thanks bạn.

abctrang_girl

chia nhỏ với nối lại cũng nguy hiểm lắm không may sẽ lỗi tùm lum, bạn cứ chuyển về NTFS cho lành, còn dùng về lâu về sài mà, chứ 8G cứ dùng 4G hoài

hongtam_b10

Bạn dùng phần mềm này để chuyển định dạng USB sang NTFS mà hok phải forrmat naz: . Coppy link rồi dán vào trình duyệt bạn naz

Trevion

Đùng rồi, bây giờ nên chuyển qua NTFS hết, cái game trên máy cũng vậy nữa ^^

Croydon

namhuyentong1981 Sao có 2 option /fs:ntfs thế này? Một cái thôi chứ . Sửa lại cho đúng nhé nokia7650! Thân! Ví dụ ổ D: convert D: /fs:ntfs

Luv.Terrible Mình có 1 chiếc USB 8GB, định dạng là FAT32. Mình copy 1 bản ghost hơn 5GB vào USB đó rồi copy sang 1 PC khác. Ổ mình định copy trong PC có định dạng là FAT32. Mặc dù còn trống rất nhiều nhưng sao Tera Copy vẫn báo k đủ dung lượng trong ổ? Bạn nào biết chỉ cho mình cách khắc phục với. Thanks all! USB của bạn định dạng FAT32 mà bạn copy được bản ghost 5 GB kể cũng lạ thật

Các chủ đề có liên quan khác