anh_truong

Bạn muốn làm cho usb có thể sử dụng được hirens boot thì phải trải qua khá nhiều bước và các bạn mới làm quen máy tính có thể thực hiện không thành công. Thì nay với công cụ này bạn chỉ cần 1 click là công chuyện đâu vào đấy. Đến bây giờ bạn sẽ không nên phải lo lỗi windows mà không có cd rom nữa rồi nhé

Đầu tiên tải HirensBoot USB về tại địa chỉ:

Các bước tiến hành như sau:

- Cắm usb cần làm boot vào : trên 128MB ( lưu ý chỉ nên cắm 1 USB)

- Giải nén file vừa tải về và click vào file Setup.exe bạn sẽ nhân được thông báo là tìm thấy 1 usb. Nhấn OK để bắt đầu.

Tiếp theo nhấn Yes để tiến hành Format lên ổ usb được chọn làm mặc định

- Phần mềm format usb sẽ tự động chạy và bạn chỉ cần chọn chức năng Quick Format và nhấn Start -> YES để bắt đầu format usb và copy dữ liệu sang usb.

* Lưu ý sau khi format xong bạn nhấn Close và đợi 1 lúc để chương trình tự động copy source hirens boot vào usb.

- Sau khi chép toàn bộ source hirensboot vào usb sẽ xuất hiện thông báo vừa xử lý thành công. Nhấn OK -> OK để kết thúc quá trình

chúc các bạn thành công mình đảm bảo thành công 98%

con_gai

sao không chạy vậy bạn bạn phải chờ no 5p để nó chạy boot.và khi nào nó thông báo vừa duyệt qua usb thì lúc đo mới boot dc bạn a

Seafra

uh không có gì mong các bạn ủng hộ bài viết của mình nhé.thanhks tất cả người

bản boot này mình đảm bảo thành công tới 100% anh em cú làm theo chỉ dẫn như trên

Rexley

có mini xp k bạn?boot có nhanh k?bạn nào test thử choi ý kiến chứ?

dù gì cũng thank

htsmobile410 có mini xp k bạn?boot có nhanh k?bạn nào test thử choi ý kiến chứ?

dù gì cũng thank bản này không có windows xp mini đâu nhưng có windows 98 bạn a.đảm bảo boot nhanh hơn đĩavaf có thể copy file ghost vào usb để ghost dc

Mình thấy bạn để phần copy source hiren cho user tự copy thì sẽ dễ cập nhật bản hiren boot mới nhất. Góp ý nhỏ. Thank for share.

cucthanemgai đang down về test thử , thanks bác trước nhé ok bạn cứ test thử và cho ý kiến nhé .thanhks tất cả người vừa ủng hộ bài viết của mình

levelpro125

mình mới thử. nhưng khi mình chạy nó hiện lên hp usb... rồi tự chạy format luôn.

mình có pải chọn lại quick format rồi start lại k?

thời gian chờ lâu wá k bít nó có thành công k mà lâu lắm

loveyoulovemetn

htsmobile410 mình mới thử. nhưng khi mình chạy nó hiện lên hp usb... rồi tự chạy format luôn.

mình có pải chọn lại quick format rồi start lại k?

thời gian chờ lâu wá k bít nó có thành công k mà lâu lắm có bạn phải chon quick format chờ nó format xong thì kệ nó.khi nào nó thông báo là vừa cài dặt thành công la ok.chúc bạn thành công

glasspainting16

Oái, ông này hình như copy mà không ghi nguồn gostep.info ah ? Mà chắc ji làm cách này vừa boot dc trên main cũ không hỗ trợ USB, chỉ dc cho mấy dòng main sau thôi

Các chủ đề có liên quan khác