Healleah

Bình thường thì tầm 1 phút là xong, nhưng k hiểu dạo này bị sao mà tầm 2' ~ 2'20s mới vào được màn hình destop, mặc dù mới cài windows và chưa cài phần mềm gì nhiều, chỉ mới GoogleChrome và Yahoo. Mình nghĩ ổ cứng máy mình có vấn đề, máy mình là Dell, đây là thông tin máy mình:

Microprocessor Intel® Core™ i5-2430M 2* 2.40GHz Upto 3.00GHz, 4 Threads

Microprocessor Cache 3MB

Memory 4GB DDR3 - 1333Mhz

Video Graphics ATI HD 6470 1024MB DDR3

Hard Drive 500 GB SATA

Multimedia Drive DVDRW +/- Double Layer

Integrated Webcam, Bluetooth

Display 14'' HD LED TrueLife®

Network Card 10/100 Lan

Wireless Connectivity Dell™ Wireless 802.11 b/g/n

Keyboard Standard

Pointing Device Multi Point

External Ports USB Port, HDMI, Reader 3 in 1

littledream77

bạn xem dọn dẹp máy thử registry rồi rác nữa đó, có khi ổ cứng bị phân mảnh nữa, mình sd tune up 2012 với cclean thấy tốt lắm, máy mình pentium cấu hình không cao như bạn xp 35s, win7 1p

---------- Bài thêm lúc 00:23 ---------- Bài trước là lúc 00:22 ----------

như cấu hình máy bạn win7 khởi động cũng chỉ cỡ 30s thôi

Fabio

fieulang bạn xem dọn dẹp máy thử registry rồi rác nữa đó, có khi ổ cứng bị phân mảnh nữa, mình sd tune up 2012 với cclean thấy tốt lắm, máy mình pentium cấu hình không cao như bạn xp 35s, win7 1p Bạn ấy nói mới cài windows cũng bị vậy mà bạn. thường thì file rác nằm nhiều trên ổ cài đặt (ổ C), phân mảnh cũng vậy nhưng mới cài win, và chỉ cài có 2 phần mềm trên thì mình nghĩ không phải bị phân mảnh nhiều hay có nhiều file rác đâu bạn. theo mình thì có thể ổ cứng của bạn có vấn đề. Bạn thử check ổ cứng đi xem thế nào.

qlong05

mới cài lại windows thì chỉ check lại HDD xem tiếp xúc của nó xem .tháo ra khởi động xem thế nào..

máy mình i5 2.5gh Ram 2gb khởi động bt tầm 30s cả bios

---------- Bài thêm lúc 09:06 ---------- Bài trước là lúc 08:59 ----------

Có thể do bản windows của bạn cài, thường máy cấu hình mạnh mà start lâu là do bị ổ cứng cùi nó kéo tốc xuống, còn như máy bạn lúc trước nhanh mà cài lại windows bị chậm thì chỉ có thể do bản windows trục trặc, nếu là bản ghost nữa thì cũng khó nói.

buituanxuyen

pkhitiphone Có thể do bản windows của bạn cài, thường máy cấu hình mạnh mà start lâu là do bị ổ cứng cùi nó kéo tốc xuống, còn như máy bạn lúc trước nhanh mà cài lại windows bị chậm thì chỉ có thể do bản windows trục trặc, nếu là bản ghost nữa thì cũng khó nói.

Mình cài windows từ đĩa của mình là bị chậm, đem lên chỗ bán máy tính cài windows từ đĩa của họ vẫn bị chậm cậu à .

con này có phải delll n5110 i5 không pac, mình cũng đài sài con này, khỏi đong hơi chậm thật, hóng hơts xem sao

Các chủ đề có liên quan khác