tranmanh8x18

Em đang dùng gói thuê bao ADSL Mega Easy 220k/1 tháng.

Tốc độ download bình thường của 200kbs Mediafire. em có tìm trên 4r thì có mấy bác cùng gói cước mà tốc độ 400kbs . Mà sao của em nó chậm quá

Ngoài Model của nhà cung cấp em có lắp thêm 1 Model Wifi của TP-Link WR941ND không biết có ảnh hưởng đến tốc độ mạng !

em test tốc độ trên web thì nó ra thế này :

Em sử dung IDM update suốt, Phần lớn em download ở Mediafire còn nhứng host khác thì tốc độ chậm lắm !

Em chẳng biết nó là thế nào luôn . Bác nào biết chỉ bảo cho em hiểu với ạ !

Thông số Model :

Thank tất cả người quan tâm độc bài ạ

à quên nứa : Em ở nghệ an ... Miền núi ạ . Không biết nó có dính líu đến vụ này không

---------- Bài thêm lúc 18:29 ---------- Bài trước là lúc 17:53 ----------

không bác nào để ý sao

snow_0612

sao chổ bác mắc thế tận 220k/tháng vậy hwa mình mới đi đk gói này có 165k mà

Everhart

mình lắp gói 165k mà tốc độ 467 kbs

đều đều như vậy thui

mình nghĩ vùng núi sẽ bị ảnh hưởng đó

còn cái modem thứ 2 là lắp chung với cái thứ 1 luôn à ???

nhukong

cái này là siêu chậm chứ không phải là chậm bác ak. chắc mạng ở đó có vđ rồi

myloveinyou_92

Nhà tớ cũng dùng gói mega easy mà 210k/tháng down max cũng chỉ đến 600k trong khi down mf chỉ được hơn 200 1 chút là cùng thôi

ngocanhvip2008

duythangln sao chổ bác mắc thế tận 220k/tháng vậy hwa mình mới đi đk gói này có 165k mà Nếu mà mới thì chắc đang có khuyến mãi bác à !

---------- Bài thêm lúc 07:01 ---------- Bài trước là lúc 07:00 ----------

vinhphu0901 mình lắp gói 165k mà tốc độ 467 kbs

đều đều như vậy thui

mình nghĩ vùng núi sẽ bị ảnh hưởng đó

còn cái modem thứ 2 là lắp chung với cái thứ 1 luôn à ??? Đúng rồi cậu . Không biết có ảnh hưởng gì không nhỉ ?

---------- Bài thêm lúc 07:02 ---------- Bài trước là lúc 07:01 ----------

Chắc tại miền núi nó thế các bạn nhỉ . Em ra nhà vợ ở HN cùng gói cước thì chạy vù vù

Mạng của nhà bác là siêu chậm luôn rồi.khuyên dùng gói giáo viên của vnpt đi(khi lắp đặt người ta đem đơn cho làm không phải giáo viên cũng được) gói 160k/tháng Đang có khuyến mãi 20k/tháng nên có 140k à.nhà mình dang dùng đây này kéo MF max hơn 500kb lận(bình thường nó cứ dao động ở 530-447kb) mỗi tội là chiều tối nó hay rớt mạng thôi

myn_stupid

hodolocha Mạng của nhà bác là siêu chậm luôn rồi.khuyên dùng gói giáo viên của vnpt đi(khi lắp đặt người ta đem đơn cho làm không phải giáo viên cũng được) gói 160k/tháng Đang có khuyến mãi 20k/tháng nên có 140k à.nhà mình dang dùng đây này kéo MF max hơn 500kb lận(bình thường nó cứ dao động ở 530-447kb) mỗi tội là chiều tối nó hay rớt mạng thôi Mạng nhà em cũng thế . Chiều nó hay mất mạng . Gói 220k mà còn như thế giờ dùng gói 160k thì thế nào bác .

Em nghe nói có cách set lưu lượng 3M rồi 4M, 8M, 10M,... là thế nào các bạn nhỉ ? Cái đó vào cài đặt Model ADSL à ? Có bác nào biết không chỉ em phát .

Nghe các bạn nói mà em tiếc cái đồng tiền quá

AdjLuvSea Mạng nhà em cũng thế . Chiều nó hay mất mạng . Gói 220k mà còn như thế giờ dùng gói 160k thì thế nào bác .

Em nghe nói có cách set lưu lượng 3M rồi 4M, 8M, 10M,... là thế nào các bạn nhỉ ? Cái đó vào cài đặt Model ADSL à ? Có bác nào biết không chỉ em phát .

Nghe các bạn nói mà em tiếc cái đồng tiền quá cái mà set lưu lượng đó thì mình chịu.còn nhà mình bữa lắp mạng mấy thằng đó nó đem cho cái đơn bảo viết viết lý ký .anh trai mình đi làm nó ghi là giáo viên thế là có gói mạng ngon mà dạo này có khuyến mãi nữa chắc bác cũng nên chuyển qua gói giáo viên đi. chứa một tháng ra đi 200k như thế cũng xót chứ sao

pink_happy85

AdjLuvSea Mạng nhà em cũng thế . Chiều nó hay mất mạng . Gói 220k mà còn như thế giờ dùng gói 160k thì thế nào bác .

Nghe các bạn nói mà em tiếc cái đồng tiền quá Vấn đề set băng thông 3Mb,4Mb là do mấy thằng kỹ thuật nó chỉnh trên công ty của nó thui,

còn mình vào Model là chỉ để xem nó set cho mình có đúng như gói mình đăng ký không ,chứ không tự

tăng băng thông dc đâu bạn

timthuytinh_89

AdjLuvSea Em đang dùng gói thuê bao ADSL Mega Easy 220k/1 tháng.

Tốc độ download bình thường của 200kbs Mediafire. em có tìm trên 4r thì có mấy bác cùng gói cước mà tốc độ 400kbs . Mà sao của em nó chậm quá

Ngoài Model của nhà cung cấp em có lắp thêm 1 Model Wifi của TP-Link WR941ND không biết có ảnh hưởng đến tốc độ mạng !

em test tốc độ trên web thì nó ra thế này :

Em sử dung IDM update suốt, Phần lớn em download ở Mediafire còn nhứng host khác thì tốc độ chậm lắm !

Em chẳng biết nó là thế nào luôn . Bác nào biết chỉ bảo cho em hiểu với ạ !

Thank tất cả người quan tâm độc bài ạ

à quên nứa : Em ở nghệ an ... Miền núi ạ . Không biết nó có dính líu đến vụ này không

---------- Bài thêm lúc 18:29 ---------- Bài trước là lúc 17:53 ----------

không bác nào để ý sao Mình cũng bị tình trạng y như bạn,gói 250k/vnpt.Max cũng chỉ 225kb trong khi đó max là 500.Mà mình ở ngay HN chứ có xa xôi gì đâu chứ.Trong khi có những người dùng gói Basic tốc độ có thể lên đến 300-400kb/s.ko hiểu nổi về cái vnpt này luôn

khanhdkh65 Mình cũng bị tình trạng y như bạn,gói 250k/vnpt.Max cũng chỉ 225kb trong khi đó max là 500.Mà mình ở ngay HN chứ có xa xôi gì đâu chứ.Trong khi có những người dùng gói Basic tốc độ có thể lên đến 300-400kb/s.ko hiểu nổi về cái vnpt này luôn Bạn thử vào Model xem downtream có đúng ko,nếu thấp quá hì alo cho vnpt set lại,

tại lúc trước mình cũng bị 1 lần,sài Easy mà downtream có gần 2Mb ,mình alo nên nó mới set lại băng thông cho đó

Bạn vào theo link này kiểm tra tốc độ đường chuyền nhé. Nó có phần đánh giá tốc độ thực tế với tốc độ đường truyền mặc định của gói cước internet bạn đang sử dụng

young_pu_0101

lehongphuong Bạn vào theo link này kiểm tra tốc độ đường chuyền nhé. Nó có phần đánh giá tốc độ thực tế với tốc độ đường truyền mặc định của gói cước internet bạn đang sử dụng
Mình test ở web đó download mấy file mà cũng chỉ 180kbs->230kb .

Nản cái thằng VNPT này quá .

Đang kêu gọi mấy nhà ở gần làm luôn Cáp Quang chư thế này tiền mất mà tật vấn mang

---------- Bài thêm lúc 11:01 ---------- Bài trước là lúc 10:57 ----------

- Thời gian Download file ảnh dùng cho tính toán là: 1.96 giây!

- File ảnh Download có dung lượng là: 556.788 Byte (543 KB).

- Tốc độ Download dữ liệu hiện là: 2219 Kb/s (277 KByte/s).

Các chủ đề có liên quan khác