Gilmer

Cái này có nhiều ng` hỏi rồi mà , trên VZ cũng có 1 topic nói về cách lỗi cơ bản , trong đó có cả lỗi mà bạn gặp phải nữa.

Câu trả lời là đây:

Thời gian trong máy cũng như thông số trong BIOS được nuôi và chạy ngầm bởi 1 cục pin CMOS rất nhỏ hình tròn. Time sử dụng của loại pin này thường là 1,5-2 năm. Khi cục pin này cạn, không còn khả năng nuôi BIOS thì tự khắc các thông số trở về thời (gian) gian đầu do nhà sản xuất nhập (DF). Cách khắc phục thì các bạn chi cần mua cục pin CMOS mới và lắp vào thay thế cho cục pin cũ. Giá ~5-10k 1 cục.

ps:search trước khi hỏi nhé

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
J Help, help cái auto click này cứ mỗi lần open hoặc close thì nó tự động mở trang như trong hình, có Thủ thuật tin học 0
N Tại sao cứ mỗi lần em nghiến răng bên trái của em la em thấy đau nhói? Sức khỏe 1
B Tôi có những mụn nhỏ nằm ở gót mũi. cứ mỗi lần là tôi cạo cái vết đen trên mụn thì nó lại mọc lên c Thời trang & Phong cách 1
D Căn cứ vào mẫu số 03 - giấy xác nhận thời gian công tác, phần ghi chú: "Mỗi cơ quan, đơn vị chỉ có t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S "… Ở nước ta, cứ 15 phút lại có thểm một người bị nhiễm HIV/AIDS… cứ sau mỗi ngày, ta lại có thêm 96 Văn học thiếu nhi 0
R Mình ngồi máy tính mỗi ngày khoảng 8-9 tiếng có nhiều không; gần đây cứ sau mỗi buổi làm việc với má Sức khỏe 3
H cho em hỏi em dùng mỗi cococ thôi mà máy ram cứ lên cả 60-70% thôi ạ Thủ thuật tin học 8
G Dạo này tôi rất hay mất ngủ cứ ngủ mỗi tối đc 3jo là thức cho tới sáng?ai có thể jup mình ngủ ngon đ Sức khỏe 2
V cyberlink power dvd 12 full crack, cứ mỗi khi bật lên nó lại bắt đăng kí vậy thì e đã crack dc chưa? Thủ thuật tin học 4
T Tại sao cứ mỗi khi khởi động chrome lại xuất hiện cái này? InterNet 8

Các chủ đề có liên quan khác