hoadongnoi279

mình có một file film định dạng *.mkv và 2 phụ đề tiếng anh và tiếng Việt. mình muốn ghi ra DVD. vậy có bạn nào biết cách chèn phụ đề vào phim để ghi DVD không chỉ giúp mình với. thanks tất cả ng.

coca2510

bạn muốn ghi để làm gì? muốn lưu vô đĩa thì dùng mkvguie... để nhét phụ đề vô phim rồi ghi, nếu muốn đọc được trên đầu đĩa DVD thì phải chuyển định dạng phim mới đọc được

ghi vào dvd thì phải chuyển định dạng, vì hầu hết các đầu giải mã dvd không giải mã được mkv

over_like_1990

caocaolatre199x mình có một file film định dạng *.mkv và 2 phụ đề tiếng anh và tiếng Việt. mình muốn ghi ra DVD. vậy có bạn nào biết cách chèn phụ đề vào phim để ghi DVD không chỉ giúp mình với. thanks tất cả ng. vào đây nhé ông bạn

PHUONG_SAXE

Bạn dủng mkvtoolnix-unicode add phụ đề vô MKV , sau đó dùng ConvertXToDVD chuyển thành DVD

Download mkvtoolnix-unicode ở đây nhé :

nhocsieuway24

mình muốn add phụ đè vào xong chuyển sang *.vob để xem trên đầu DVD dân dụng mà. đang bị dính không biết add phụ đề thế nào cả.

nghbac

quysgvn Bạn dủng mkvtoolnix-unicode add phụ đề vô MKV , sau đó dùng ConvertXToDVD chuyển thành DVD

Download mkvtoolnix-unicode ở đây nhé : chèn phụ đề convert chật l][ngj sẽ kém đấy

Đầu tiên là Add thành Sub cứng đồng thời (gian) Convert định dạng

Dùng Format Factory convert sang định dạng .VOB (định dạng của đĩa DVD)

Đồng thời (gian) Add Việt Sub vào

Sau đó:

Sau đó dùng Nero7, vào nero Vison rồi sản xuất phim bình thường cân đường hộp sữa

Chú ý:

Máy cái mkvmerge GUI chỉ add Sub mềm thôi - ghi đĩa sẽ chết, không có Sub đâu

Các chủ đề có liên quan khác