nguyenlc07

Ore wa Teppei - Siêu Quậy Téppi

Tựa đề gốc: おれは鉄兵

Phiên âm: Ore wa Teppei

Tựa đề tiếng Anh: My Name is Teppei!

Tựa đề tiếng Việt: Siêu Quậy Teppi

Tác giả: Tetsuya Chiba

Năm sản xuất: 1977

Thể loại: Hài, Thể thao (Kiếm đạo)

Subtitle: Vietsub

Số tập: 28

*Giới thiệu:

Ore wa Teppei (Nhật: おれは鉄兵?), được biết đến với tên tiếng Việt là Siêu quậy Téppi, là loạt manga do Chiba Tetsuya sáng tác và đăng trên tạp chí Weekly Shonen Magazine của Kodansha từ năm 1973. Loạt manga vừa nhận Giải thưởng văn hóa Kodansha vào năm 1976.

Nippon Animation vừa chuyển thể manga thành Anime với tên Teppei, dài 28 tập và phát sóng tại Nhật Bản từ ngày 12 tháng 9, 1977 đến 27 tháng 3, 1978 trên kênh Fuji TV. Anime cũng được chiếu ở Ý trên kênh Euro TV, do Oceania Film sản xuất và ***g tiếng.

*Cốt truyện:

Xoay quanh Teppei, một cậu bé theo cha lên núi tìm kho báu và sống suốt thời (gian) thơ ấu trong thiên nhiên hoang dã; vì thế mà khi trở về thành phố, cậu hơi lập dị và gây rắc rối thường xuyên từ khi nhập học do quen với cuộc sống tự do. Tuy nhiên, do sống trong nơi hoang dã từ nhỏ nên Teppei có khả năng hơn hẳn người bình thường trong thể thao, cậu chú ý đến môn kendo và bắt đầu luyện tập thường xuyên để trở thành kiếm thủ giỏi nhất.

Tập 01: CẬU BÉ BÍ ẨN

or

Tập 02: BÍ MẬT CỦA HAI CHA CON

or

Tập 03: bm VÀ KHO BÁU.

or

Tập 04: ĐẠI NÁO CÔ NHI VIỆN.

or

Tập 05: TẠM BIỆT LÀNG MINH TUYỀN.

Tập 06: GẶP NHAU SAU 12 NĂM XA CÁCH.

Tập 01 -> 06 là do Subteam: Golden Art & Yumei-Anime hoàn thành.

Và mình sẽ bắt đầu từ tập 07 cho đến tập cuối (tập 28).

QUÀ KHAI TRƯƠNG ĐÂY

Tập 07: BÀ NỘI KHÓ TÍNH.

\ CÁCH KHẮC PHỤC LỖI LINK DOWNLOAD MF /
Code:

Cách lấy link (do có các link dạng ẩn, khi bôi đen rồi copy như thông thường thì sẽ không được):

+ Với FireFox: chuột phải --> Chép địa chỉ liên kết (Copy Link Location)

+ Với Google Chrome:

1.Chuột phải --> Sao chép địa chỉ link (Copy>Paste)

2.----//------->Copy Link Address đối với link dạng ẩn.

+ Với IE: chuột phải --> Copy Shortcut

Sau đó, các bạn Paste link vừa lấy được lên Tab mới của trình duyệt web là có thể DOWNLOAD bình thường.
Khai trương! ...Treo Pháo trong 7 ngày...

Chào mừng các bạn đến với nhà Teppei. Welcome to!

Kt: K29

1176411_294

Hồi đó mình cũng up bộ này nhưng được có 5 ép

Đọc truyện cái này thì hay phải biết

Ủng hộ bác chủ thớt

Mà k29 là gì thế

bóc tem để , cái này hay ah

---------- Bài thêm lúc 19:11 ---------- Bài trước là lúc 19:10 ----------

vípkiller Hồi đó mình cũng up bộ này nhưng được có 5 ép

Ủng hộ bác chủ thớt

Mà k29 là gì thế ặc bị bác víp lấy tem ùi

q_zzzz1992

vípkiller Hồi đó mình cũng up bộ này nhưng được có 5 ép

Ủng hộ bác chủ thớt

Mà k29 là gì thế Một nghệ danh mới cho 1 công chuyện mới.

Được anh em Subteam ủng hộ thì còn gì bằng, lần đầu thực hiện có gì sai sót thì lũy ý dùm nha.

dang_yeu

107c0062 Một nghệ danh mới cho 1 công chuyện mới.

Được anh em Subteam ủng hộ thì còn gì bằng, lần đầu thực hiện có gì sai sót thì lũy ý dùm nha. chỉ cần ae sub team lũy ý thôi ah

mr_huy_2004

quoclongcd chỉ cần ae sub team lũy ý thôi ah À quên, ý kiến của bạn em đài mới là chính yếu.

Cứ nhận xét thẳng thắn hỷ. ^^

afjf_sgwgwg

Xem ra mình cũng làm cái topic lên chứ nhỉ Cái này xem cũng được đấy...cố gắng làm nhá...

P/s : RAW "dởm" hay sao mà không làm bản MKV

Clerk

cttvtz007 Xem ra mình cũng làm cái topic lên chứ nhỉ Cái này xem cũng được đấy...cố gắng làm nhá...

P/s : RAW "dởm" hay sao mà không làm bản MKV thì bạn cứ làm đi nhưng phải làm bộ hay ah nếu không sẽ ít người ưng hộ lém đấy

shin_e

quoclongcd thì bạn cứ làm đi nhưng phải làm bộ hay ah nếu không sẽ ít người ưng hộ lém đấy Ta làm bên series Yu-gi-oh! mà sub team mình có ai xem cái này đâu

Ruddy

cttvtz007 Xem ra mình cũng làm cái topic lên chứ nhỉ Cái này xem cũng được đấy...cố gắng làm nhá...

P/s : RAW "dởm" hay sao mà không làm bản MKV Uhm, Raw không đẹp, nó là bản softEngsub, mình tách sub rồi trans.

Sau đó thì encode ghép vào lại thôi.

các bạn nào trans giúp bài hát cuối tập 07, mình vừa trans rồi nhưng cứ thấy không hay nên quyết định để Kara phần đó engsub luôn.

---------- Bài thêm lúc 19:55 ---------- Bài trước là lúc 19:52 ----------

cttvtz007 Ta làm bên series Yu-gi-oh! mà sub team mình có ai xem cái này đâu Yugi-oh! còn bộ nào đâu???

Bên I-MAX.VN đang làm bộ SEASON 00 - FIRST SERIES rồi, sắp nhận sub để trans cho bên đó đây.

Có làm thì chỉ còn bộ YUGI-OH! CAPSULE MONSTER bé Dark Magician Girl đang làm dang dở thôi.

bduycong

107c0062 Yugi-oh! còn bộ nào đâu??? Đang nói Series Yu-gi-oh! mà chứ có phải 1 mình Duel Monster đâu ....

Đang làm cho [Stardust sub team] bộ Yu-gi-oh! Zexal,sắp tới tung bộ Gx SS3 + SS4 lên...SS3 ks đỡ vậy...vì đang coi hay mà Tsuki làm chậm quá...còn SS4 [Neos sub team] họ cũng delay rùi...bộ CAPSULE MONSTER đó không KẾT lắm...

P/s : àh "bé" Dark Magician Girl là...

monkey_tn551

cttvtz007 Đang nói Series Yu-gi-oh! mà chứ có phải 1 mình Duel Monster đâu ....

Đang làm cho [Stardust sub team] bộ Yu-gi-oh! Zexal,sắp tới tung bộ Gx SS3 + SS4 lên...SS3 ks đỡ vậy...vì đang coi hay mà Tsuki làm chậm quá...còn SS4 [Neos sub team] họ cũng delay rùi...bộ CAPSULE MONSTER đó không KẾT lắm...

P/s : àh "bé" Dark Magician Girl là... Đi hỏi tên VuongTrungDuc sẽ biết bé Dark là ai. ^^

Ta thì chỉ KẾT mỗi Duel Monster và GX thôi, còn các bộ khác không ham.

mới post bài mà bạn vừa được bao nhiêu thành viên ghé thăm rồi ., ủng hộ toppic này

---------- Bài thêm lúc 22:04 ---------- Bài trước là lúc 21:44 ----------

oạch giờ mới đọc kĩ. 1 tuần 1 ép là sao bạn ơi? bộ này hoàn thành rồi mà

Aliz

ủa. tên víp toàn thấy đi tem phiếu thế nhỉ .

À magiciangirl lúc nào phải dụ vô team mới được. pé ấy biết tiếng Nhật nữa mà .

p/s: lúc topic mới lập đang phải loay hoay với cái ep Toriko nên h mới vô hỏi thăm được. Từ trước cũng KẾT đọc truyện này, lúc nào rảnh xem sau!

the_ones2001

hellboyloving down xong tập đầu koi hài gê. Thanks bạn nhiều nhá Ủng hộ bạn hoàn thành bộ này qua 1 vài tuần này (cao điểm mùa thi ) --> team sub sẽ hoạt động nhiều hơn nhé! (chiêu mộ thêm vài nhân tài nữa )