khoai_heo

Hiện mình đang sử dụng laptop chạy win7.

Mấy hôm nay chạy bình thường nhưng không biết sao sáng nay mở lên thì nó bị bệnh, bệnh của nó là không mở được bất kỳ ứng dụng nào kể cả những ứng dụng có sẵn của Win. Mình google nhưng không tìm được cách xử lý nên nhờ các bạn chỉ giúp mình cách giải quyết nhé.

Thanks các bạn nhiều!

xuanthao328 Hiện mình đang sử dụng laptop chạy win7.

Mấy hôm nay chạy bình thường nhưng không biết sao sáng nay mở lên thì nó bị bệnh, bệnh của nó là không mở được bất kỳ ứng dụng nào kể cả những ứng dụng có sẵn của Win. Mình google nhưng không tìm được cách xử lý nên nhờ các bạn chỉ giúp mình cách giải quyết nhé.

Thanks các bạn nhiều! Nó có báo lỗi ko, nếu có cho xin cái ảnh

Nhà bạn có dùng Av gì k

Ossie

king37sniper Nó có báo lỗi ko, nếu có cho xin cái ảnh

Nhà bạn có dùng Av gì k Máy không chạy được ứng dụng nào thì làm sao chụp được ảnh mà gửi.

Theo mình thì bạn nên cài lại windows đi.

Yuli

king37sniper Nó có báo lỗi ko, nếu có cho xin cái ảnh

Nhà bạn có dùng Av gì k mình có dùng KIS có bản quyền. nó không chạy mà cũng không báo lỗi nên không chụp hình được bạn ơi.

Mình vừa nghĩ tới chuyện cài lại máy nhưng muốn tìm hiểu xem có cách nào giải quyết được không để sau này có gặp thì có cách giải quyết.

Thanks all hihi

duythuc_manu

có lẽ bị lỗi windows rồi nếu vậy bạn phải cài lại. nếu bạn không muốn thì bạn nói cụ thể khi bật ứng dụng lên có xuất hiện hộp thoại hay thông báo gì ko?

tinh152003

Nếu không vì virus thì có lẽ do file hệ thống chạy windows bị lỗi, dùng đĩa cài windows bỏ vào chạy như setup windows bình thường nhưng chọn chế độ repair windows xem được không nhé, windows không chạy được cái gì thì còn mỗi cách này. Nếu khi start có thể vào được safe mode mà chạy được thì vào đấy chạy cái soft repair registry ấy coi khả dĩ không, còn như safe mode cũng bó tay thì...repair hay cài lại windows thôi.

thisi_baby

bạn thử vào safe mode xem thế nào.nếu vào được thì dùng tool sửa lỗi windows xem sao.

Các chủ đề có liên quan khác