Mình mới cài lại máy gần đây(win 7). Khi đang lên mạng hay mở nhạc online thì nó bị nhè nhìn vào CPU thì thấy nó đạt 100%, chơi một số game trực tuyến cũng vậy. bạn nào biết giúp mình với!!

manenllyha2001

Nhấn Ctrl + Shift + ESC, hiện taskmanager lên, qua thẻ Processes xem cái processes nào chiếm dụng nhiều CPU. Bạn hỏi mơ hồ thế ai trả lời dc.

henry_hoangvu87

pnhau23 Mình mới cài lại máy gần đây(win 7). Khi đang lên mạng hay mở nhạc online thì nó bị nhè nhìn vào CPU thì thấy nó đạt 100%, chơi một số game trực tuyến cũng vậy. bạn nào biết giúp mình với!! Bạn mở task manager lên bằng tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del hay Ctrl + Shift + Ecs xem tiến trình nào đang chiếm nhiều dung lượng bộ nhớ nhất? thấy có tiến trình lạ lạ nào đáng nghi không? hay có thể máy bạn không mạnh nhưng dùng ứng dụng nhiều quá.

Constantine

Cái này phải coi cấu hình máy có mạnh không, windows 7 đang chạy theme có phân giải nặng quá không? Xài lâu chưa và các tash đang chạy lúc đấy cái nào chiếm tài nguyên nhiều nhất,...

buiquochuu_1982

Kiểm tra Task Manager để xác định lỗi nhé bạn!

Sau đó, bạn kiểm tra xem Process nào chiếm nhiều dung lượng Ram nhứt (chú ý con svchost.exe )

khả năng dín virus là khá cao. quét virus đi bạn ơi.lúc trước mình cũng bị vậy, mình dùng firewall commondo quét là hết ngay.

good luck.

Các chủ đề có liên quan khác