tình hình la thế này ạ_ bạn em sáng nay nó vừa bị kẻ gian lấy trộm mất Laptop ( cửa phòng vừa khóa thế mà nó còn phá khóa ra để lấy )_ máy bạn mk' không cài phầm mềm tìm dấu vết hay theo giỏi Laptop gì cả, Em muốn hỏi trên ketnooi.com/forum có ai biết ngoài cách tìm lại Laptop bị mất cắp qua các phầm theo giỏi, tìm dấu vết thì còn cách nào khác tìm lại Laptop bị mất mà không cần đến các phầm kia không ạ,

tekening_van

Hiện nay công nghệ GPS chị tiến hành trên mobile và xe tải thôi bạn à làm gì có trên Lap

Sty]es

Rất khó, Vi laptop rất dể để bán nên khả năng tìm lại gầncoi nhưsố 0. Có hên thì công an vào cuộc thi may ra còn khả năg

kiepcodon228

Nhờ công an đi bạn ơi.

Dạo này mất cắp nhà trọ nhiều quá, cẩn thận nha các bạn. Vào ktx cũng tương đối nhưng cũng chưa chắc đâu

luna_cute90

coi như số mình đen đủi thôi bạn ạ.có thể dùng gps cũng được đấy.nhưng mà phải biết chế cơ.dùng điện thoại gắn vô laptop

baby14170311

Dùng phần mềm Prey có bản quyền, khi nào mất lên trang chủ đăng nhập rồi điều khiển máy bị mất ( chụp ảnh màn hình, chụp ảnh webcam để nhận dạng hung thủ, xóa bỏ dữ liệu để tránh bị đánh cắp, và chức năng ghi lại thao tác bàn phím như keylog, địa chỉ Ip máy đang kết nối internet, thông báo đứa đang dùng máy mình, phát ra tiếng bip để biết vị trí... có được những thông tin trên thì công chuyện còn lại là báo công an bắt nó.

Phần mềm này có phiên bản miễn phí và phiên bản bản quyền. Mình vừa test mà thấy cũng ok tuy không chụp ảnh bằng webcam được thôi.

julietdeptrai

mình thấy mất kái máy la xong rùi. không còn thời cơ tìm lại đâu. Lần sau cẩn thận hơn chút

manutd5624

đã mất rồi thì chấp nhận thôi bạn ah, báo bọn công an cũng chả tìm lại được đâu, chúng nó chỉ ăn tiền thôi chứ chả có tìm đâu. bạn báo rồi lại mất thời (gian) gian lên làm tường trình này nọ mà rốt cuộc chả tìm được j cho mình (mình mới mất 2 cái luôn nè)

comeon_babi

Cái này nghe có vẻ khả quan. Chỉ có cách báo công an thôi, chứ nếu có phần mềm nào đó rồi bạn tìm được chỗ latop bạn nhưng chỗ đó là tiệm cầm đồ thì bạn đòi kiểu gì

gainhaque

mất laptop thì có phần mềm theo dõi,nhưng cài lại windows là đi củi nên khi mất laptop,cơ số tìm lại được là 1%.

cẩn thận thì hơn,thời nây chó nhiều ngang với người luôn

mongtinh

Nếu không cài phần mềm thì chịu rồi . Cái này không ai giúp bạn được đâu. Nếu là tablet hay smartphone thì may ra được vì chúng có GPS , laptop thì bó tay bạn à

cái này có chỉ có mấy anh công an thôi, chứ tự lực cách sinh thì hơi căng bạn ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

redman001vn

phải cài phần mềm trước khi mất mới mong tìm được.chứ giờ thì nhờ mấy anh công an thôi

Các chủ đề có liên quan khác