mydreamhacker

bachmat2 Đã tải về, vừa cài, vừa quét, mà không thấy cái mailru đâu cả. Thử search trên address bar, nó vẫn dùng mailru để tìm từ khóa.potay. Phải gỡ bỏ FF ra để cài lại thôi, không có cách khắc phục đâu.hic Bác thử click vào biểu tượng có hình tam giác chỉ xuống ngay bên cạnh khung tìm từ khóa ấy, chọn GG là được

Shet

Trích dẫn từ vudunghieumk;10650780:
Như.1.Giấc.Mơ

trả lời thì cho ra trả lời, chứ đừng kiểu trả lời cho có để tăng số lượng bài gửi hả mày??? Cái dm tao cần cái lời mày nói à. Mày ngĩ sao tao là con ng` như z?

Lên đây tao giao lưu học hõi là chính thui. Có trã lời sai thì nói tao 1 câu.

Mày bảo tao nín cái cc j mày? Mày đâu pãi chủ thớt đặt câu hỏi toppic này mà mày ý kiến j ỡ đây.

Mún hõi pro đi chỗ khác mà hõi, mà đánh giá. Chủ thớt thanks tao tức câu trã lời của tao đúng vs câu hỏi của chủ thớt

Mày ngoại đạo. Lời mày nói nên để dành cho thằng thick đi spam. Ức chế vl.

lamthaithien_pt

mình vừa xóa trên FF, dùng total uninstal để remove, cũng xóa luôn thư mục trong ổ C nhưng khi nhập sai địa chỉ trong khung nhập địa chỉ của FF thì nó vẫn cứ hiện ra trang search của nó , bực mình với cái thằng mail.ru này quá

greenagervn

Thưa bác @l3qu4ngphuc nếu đơn giản vậy mình không hỏi làm gì. Không phải thay đổi và đánh trong cái ô search đó đâu, mà đánh trực tiếp trên thanh địa chỉ để tìm kiếm luôn ấy. Vấn đề toolbar thì gỡ đơn giản thôi. Chỉ có cái mình hay thường tìm kiếm bằng cách đánh trực tiếp trên thanh địa chỉ luôn , ngày trước thì mặc định là G, bây h nó vừa chuyển mặc định luôn là mailru rồi.Thân

zenie_love

Như.1.Giấc.Mơ Bạn vô add ons -> nhấn remove bõ chọn. Ok Chính xác!
l3qu4ngphuc Cái tìm kiếm có liên quan đến mấy cái toolbar đâu, bạn phải vào Quản lý máy tìm kiếm của FF ( nó ở gần thank taskbar ấy) sau đó đặt tìm kiếm của Google làm mặc định và xóa cái tìm kiếm của mailru đi
Ảnh đây cho bác dễ làm, chỉnh ở trong đây nè:
Chính xác!
l3qu4ngphuc Nhiều cái toolbar xóa đi rồi nhưng cái tìm kiếm vẫn là của nó nếu k chỉnh lại, cái này khi cài phần mềm hay gì gì đó mà k để ý là nó cài thêm vào. Cần gì cài thêm phần mềm để gỡ bỏ. Mà biết bác kia hỏi gi không, hỏi cách thay đổi bộ máy tìm kiếm khi tìm luôn trên thanh taskbar kia kìa. Nếu k biết thì mình vừa không trả lời rồi Chuẩn rồi bạn!

Anh em nào bị cái này thì Phần mềm mình, mình teamviewer làm giúp cho, cũg tính làm video chỉ dẫn mà sắp cài lại máy ròi, chưa làm được ^^

Cái mail.ru này nó khó chịu lắm, thay đổi tùm lum Firefox:
Đổi homepageĐổi Search EngineCài thêm 1 cái toolbar nữa

Yuli

theo mình thì để được mấy điều bạn vừa hỏi cũng đơn giản thôi, chỉ cần làm hai thao tác. 1 là tại ô tìm kiếm trên thanh điều hướng có một nút hình tam giác, bạn xổ nó xuống và chọn quản lý máy tìm kiếm chọn xóa cái nào bạn muốn và nhấn OK, 2 là ở góc trái trên cùng chỗ firefox ấn xổ xuống chọn vào tiện ích nó sẽ hiện ra một bảng cho bạn có thể xóa học vô hiệu hóa những tiện ích mà bạn muốn, sau đó thì khởi động lại thế là xong. chẳng nên phải công cụ nào cả đâu bạn ah.

Andrey

bạn thử cái này đi, trước mình cũng dính cái mail.ru làm theo là ok

DK_2

vudunghieumk chuẩn, nhưng vào trong empty hết, delete cái là được mà bạn thư mục trống mà xóa cái thư mục đó không được mới háy chứ. xóa nó báo trương trình đang chạy nên phải tắt truơng trình này mới có thể xóa hay đổi tên được . tui bị 1 lần cái vụ mail.ru này rồi.

nhưng giải quyết nó từ a tới z rồi.

Adao

goodboyonline thư mục trống mà xóa cái thư mục đó không được mới háy chứ. xóa nó báo trương trình đang chạy nên phải tắt truơng trình này mới có thể xóa hay đổi tên được . tui bị 1 lần cái vụ mail.ru này rồi.

nhưng giải quyết nó từ a tới z rồi. máy tui xóa bt, nó hok báo gì cả , thề luôn

ForceF5 Do add-on,gỡ nó đi là hết,vừa đỡ ngứa mắt vừa nhẹ firefox Các ban sử dụng tổ hợp phím ctrl shift A vao mục Extension remove cai mail ru di là được!

các bạn phải nói rõ cho mấy người mới dùng đâu có hiểu cái add one ở đâu?

Các chủ đề có liên quan khác