hoangngoctruu

Máy laptop của em 64bit win7 home premium.

Máy chỉ có 1 ổ C duy nhất.

Em dùng đĩa Hiren Boot 12, sử dụng Partition Magic Pro 8.05 thì vào giao diện chương trình nhưng không thấy các ổ đĩa. Chỉ có 1 chữ duy nhất: Error.

Có phải win7 không xài được Partition Magic Pro 8.05 không ạ?

Em cần chia lại các phân vùng mà không muốn mất dữ liệu ổ C thì phải dùng chương trình nào? Mọi người chỉ giúp em với. Có hình minh họa thì càng tốt.

Xin Thank tất cả người trước nha.

p3mi_003

Thank bạn. Để mình thử xem sao.

---------- Bài thêm lúc 22:07 ---------- Bài trước là lúc 21:51 ----------

bạn ơi giúp mình với.

mình dùng Hiren Boot 12, chọn Acronis Disk Director 10. Xuất hiện 3 ổ C D E (máy bàn của mình).

Tiếp đó mình chọn Resize ổ E xong mình kéo chuột để resize nhưng mình không chập nhận, mình cancel (mục đích chỉ là thử nghiệm tập làm thôi).

Sau đó mình restart lại máy thì vào Windows Explorer lại không thấy ổ E đâu.

Giúp mình với bạn ơi.

xu_nhok_9x

caothang192 Máy laptop của em 64bit win7 home premium.

Em dùng đĩa Hiren Boot 12, sử dụng Partition Magic Pro 8.05 thì vào giao diện chương trình nhưng không thấy các ổ đĩa. Chỉ có 1 chữ duy nhất: Error.

Có phải win7 không xài được Partition Magic Pro 8.05 không ạ?

Em cần chia lại các phân vùng mà không muốn mất dữ liệu ổ C thì phải dùng chương trình nào? Mọi người chỉ giúp em với. Có hình minh họa thì càng tốt.

Xin Thank tất cả người trước nha. Trời đất, Partition chạy ngoài win, có liên quan gì đến windows 7 hay windows 8 chài

trung_dinhle81

Vậy sao lúc em sử dụng Partition Magic Pro 8.05 thì nó báo corupt với vista va win7. Rùi sau đó không hiện lên ổ đĩa nào hết.

Nhân tiện, nếu anh có thể thì giúp em vấn đề về Acronis Disk Director 10 như em đạ nói ơ trên nha.

Thank anh trước.

langtu2004lk

bạn dùng windows 7 muốn chia thêm ổ đĩa thì cần gì dúng đến phần mềm hãng thứ 3, ban chỉ cần right click lên my computer, chọn manage rồi vào phần disk management, right click lên ổ C và chọn shrink volume, sau đó gán tên cho ổ đĩa mới muốn tạo và chỉ định dung lượng, định dạng cho nó là xong

thanhtrung00009

Vậy ư? Điều này mình chưa biết. Thank bạn.

Nhân tiện, nếu bạn có thể thì giúp em vấn đề về Acronis Disk Director 10 như mình vừa nói ở trên nha.

Thank bạn.

abc_teen

Nếu ổ bị lỗi rồi thì cách tốt nhất là phân vùng lại đi. Nhớ vào windows sao lưu dữ liệu trước. Dùng Partition Magic trong hiren 's boot phân chia. Ổ cài windows là Primary Partition/NTFS còn lại Logical Partition/NTFS.

funnystar_hana

Em không biết là có bi lỗi không nữa nhưng windows vẫn chạy bình thường. dữ liệu ổ D vẩn chạy bình thường. chỉ có ổ E là không thấy đâu thôi (1kho phim và nhạc của em đó).

Partition Magic ngoài hiren boot khi vào nó thường hay bảo fix lỗi gì đó, ai dại đột bấm vào là sẽ bị lỗi mất 1 số partition, Lời khuyên là nên dùng acronis disk director để chia lại các partition thì sẽ fix dc lỗi, trong trường hợp không dc thì rebuild lại MBR

solitary_lonely

Ko thấy ổ E.

Chỉ còn 1part chưa có tên 125Gb thui, không thấy đề E.

---------- Bài thêm lúc 05:52 ---------- Bài trước là lúc 05:52 ----------

Em không hiểu ý của anh.

Anh chỉ dẫn chi tiết hơn được ko.

Ổ E của em có nhiều dữ liệu.

Giờ vào My computer thì không thấy.

Vậy làm xuất hiện lại ổ E thế nào mà không bị mất dữ liệu trước đây ko?

bo_lilkendy

Partition Magic là bản cũ lắm rồi do Symantec không phát triển nữa. Vì vậy bạn không nên dùng với các ổ đĩa đời mới. Acronics Disk Director thì những bản Hiren sau này vừa loại bỏ do bị vấn đề về bản quyền. Do vậy khi bạn chia bằng Phần mềm dễ bị lỗi.

Hướng giải quyết :

1. Boot minixp vào backup hết dữ liệu. (đề phòng mất hết dữ liệu )

2. Dùng Acronis Disk Direct ( bản hiren 9.7 ) sửa lại dung lượng mấy partition 1 tý sau đó save lại là fix dc.

Daniels

Mình dùng đĩa Hiren Boot 12, sử dụng Partition Magic Pro 8.05 thì vào giao diện chương trình nhưng không thấy các ổ đĩa. Chỉ có 1 chữ duy nhất: Error.

Mình cần chia lại các phân vùng mà không muốn mất dữ liệu ổ C thì phải dùng chương trình nào? Mọi người chỉ giúp mình với. Có hình minh họa thì càng tốt.

Mình đang rất cần sự giúp đỡ.

thamk pro nhiều.

papillon_1411

Hix, mình vừa dùng Acronis*Disk Director Suite để resize lại ổ, nhưng lúc xong nó đòi format ổ E mới cho dùng , bjo` mà format thì mất hết dữ liệu có anh em nào có cách ji cứu lại không giúp mình với, Pleaseeeeeeeeeeeeeeeeee

onivs Mình nghĩ bạn nên dùng Acronis Disk Director 11

Hướng dẫn thì bạn xem qua topic này bác on cũng tham chiến mấy vụ này ah, tưởng pác chỉ có hứng vs net thôi chứ . hì

Các chủ đề có liên quan khác