Tình hình là em mua cái sim mobile Viettel rồi bỏ vào điện thoại 3G để đăng ký MIMAX. Em vừa đăng ký thành công nhưng khi bỏ sim vào Dcom thì bị lỗi "Không nhận dạng sim".

Bro nào giúp em với!!! Em vừa tháo Dcom ra gắn lại + restart máy nhưng vẫn không xài được.

Dcom của em là loại MF190s.

quynhnga_cp

Vấn đề này cũng có nhiều bạn bị rùi ,hìnhcoi nhưcó sim mobile không sài dc trên Dcom thì phải.

Rất may mình chưa bị trường hợp này lần nào

Egerton

lạ nhỉ mình sử dụng mấy cái dcom mà sao chả bị hiện tượng này lần nào.

em dùng MF110 sim vào thì vẫn nhận dạng được nhwung cứ kết nối là thông báo"KẾT NỐI BỊ LỖI" =.= ĐẾN NẢN

seastarfort sim nầy không dùng được cho usb 3g mua sim khác thôi

Chuận. khi ra mua cái khác thì nhớ bảo chủ quán đăng kí 3g luôn =đt hỗ trợ 3g cho.

hay là mua về bạn bỏ luôn vào dcom rồi đăng kí bình thường.

Generosb

PhuQuyHk Tình hình là em mua cái sim mobile Viettel rồi bỏ vào điện thoại 3G để đăng ký MIMAX. Em vừa đăng ký thành công nhưng khi bỏ sim vào Dcom thì bị lỗi "Không nhận dạng sim".

Bro nào giúp em với!!! Em vừa tháo Dcom ra gắn lại + restart máy nhưng vẫn không xài được.

Dcom của em là loại MF190s. Bạn thủ chinhr lại phần cấu hình mạng xem sao: chọn cấu hình là v-internet và cái *09# để nguyên xem có được không

tranvothanhtam

cái này tui cũng bị nè . lúc chưa đăng kí minmax thì lắp sim bình thường lướt được , đăng kí xong thì không nhậ sim

kiniem_12

PhuQuyHk Tình hình là em mua cái sim mobile Viettel rồi bỏ vào điện thoại 3G để đăng ký MIMAX. Em vừa đăng ký thành công nhưng khi bỏ sim vào Dcom thì bị lỗi "Không nhận dạng sim".

Dcom của em là loại MF190s. may mà mình không gặp phải

ngoc20thanh

mình cũng có 1 em MF110 đang bị đắp mềm. trước kia dùng bình thường bây giờ tự nguyên cắm vào máy không nhận nữa đành bó chiếu luân

minhtam_dt2006

Mình cũng bị tương tự vậy.

Mình có 2 sim viettel, nhưng 1 sim bỏ vào D-Com bình thường, sim còn lại bỏ vào thì không hiện gì lên cả...

peminhanh

HOT HOT 7554 ( game đi cảnh bắn súng đồ họa đẹp của viêt nam) vừa bị Cr-ack rồi đây click click nào

hhungcodon123

Mình cũng vừa gặp lỗi kiểu thế này.

Bạn gọi cho tổng đài 1818 bảo họ kịch hoạt lại coi.

Thanks

Bedford

chủ thớt lắp sim khác xem có bị tình trạng như vậy ko?? mình toàn gọi điện nhắn tin trên máy tính = sim di động mà.

Các chủ đề có liên quan khác