mọi người ơi, sao giờ máy em download chán quá, bình thường down vừa chậm rồi, bi h cứ down gần xong file nó tụt thê thảm xuống còn mấy kbps, em khốn cùng khổ khốn cùng nạn với nó quá. Bây giờ em đang down 1 file, cfos thì chỉ 106kb nhưng trên IDM chỉ 1.42kb ặc ặc, mà speed thực là 1.42 thật, có 1% cuối nó down ì ạch lắm, cứ file nặng nặng là nó lại thế.

ai có cách gì giải quyết giùm em với, kiểu này đến chuyển sang VNPT mất.

PS: em dùng FPT trọn gói

Eamonn

với idm thì sau khi được khoảng 98 99% , thông thường tốc độ sẽ giảm đột ngột ( do idm phải ghép các phần tải lại với nhau )

mạng Fpt thì lag khi tải server nc ngoài là chuẩn rồi

hi_sam

hieu230592 tất cả người ơi, sao giờ máy em download chán quá, bình thường down vừa chậm rồi, bi h cứ down gần xong file nó tụt thê thảm xuống còn mấy kbps, em khốn cùng khổ khốn cùng nạn với nó quá. Bây giờ em đang down 1 file, cfos thì chỉ 106kb nhưng trên IDM chỉ 1.42kb ặc ặc, mà speed thực là 1.42 thật, có 1% cuối nó down ì ạch lắm, cứ file nặng nặng là nó lại thế.

PS: em dùng FPT trọn gói Gọi điện chửi cho bọn nó 1 trận bạn ak! bạn gọi điện kể nể vs bọn kỹ thuật đi! xem bọn nó nói sao! bọn đóa còn tính nhầm gói cước cho khác nữa cơ! Mình trước cũng gặp trường hợp như bạn! Ưc chế gọi điện cho bọn nó thì nó bảo từ trước tới giờ mình " được " dùng nhầm gói cước. Thế có tức không! Sau khi fix lại thì tốc độ IDM cũng tạm ổn khoảng >600 thôi

vdc2004hoan

hieu230592 tất cả người ơi, sao giờ máy em download chán quá, bình thường down vừa chậm rồi, bi h cứ down gần xong file nó tụt thê thảm xuống còn mấy kbps, em khốn cùng khổ khốn cùng nạn với nó quá. Bây giờ em đang down 1 file, cfos thì chỉ 106kb nhưng trên IDM chỉ 1.42kb ặc ặc, mà speed thực là 1.42 thật, có 1% cuối nó down ì ạch lắm, cứ file nặng nặng là nó lại thế.

PS: em dùng FPT trọn gói hiện tương z là bình thường thui pác ah. FPT vốn là z khi down host nước ngoài thì chậm kinh khủng, bạn nên dung proxy để hổ trợ thêm.

không phải là từ trước giờ vẫn vậy

mới bị vài hôm thôi, hồi trước down vẫn trên 100kbps từ đầu đến cuối, tự nhiên 1 thời gian gần đây nó lag vẹo như thế đó, còn cái việc FPT 16 port lock banwitch nước ngoài thì mình biết rồi, mình cũng chỉ mong nó giữ nguyên cho cái speed 100 từ đầu đến cuối file download thôi.

Jayronn

hieu230592 không phải là từ trước giờ vẫn vậy

mới bị vài hôm thôi, hồi trước down vẫn trên 100kbps từ đầu đến cuối, tự nhiên 1 thời gian gần đây nó lag vẹo như thế đó, còn cái việc FPT 16 port lock banwitch nước ngoài thì mình biết rồi, mình cũng chỉ mong nó giữ nguyên cho cái speed 100 từ đầu đến cuối file download thôi. gần xong thương là vậy đó bạn. bạn up hinh để xem rõ hơn

muathu0507

thienngoai gần xong thương là vậy đó bạn. bạn up hinh để xem rõ hơn em sẽ có hình cho bác xem

---------- Post added at 19:17 ---------- Previous post was at 18:40 ----------

hieu230592 em sẽ có hình cho bác xem

---------- Post added at 21:04 ---------- Previous post was at 19:17 ----------

up up

không ai giúp mềnh

gần xong thì nó chậm lại mà thường thì thế mà dùng cfosspeed chán lắm nó chỉ dow 1 file 1 là nhanh thôi chứ còn dow nhiều 1 lúc ấy chậm rì

huu.ht13

hieu230592 em sẽ có hình cho bác xem

---------- Post added at 19:17 ---------- Previous post was at 18:40 ----------

---------- Post added at 21:04 ---------- Previous post was at 19:17 ----------

up up

không ai giúp mềnh nhìn hình mà buồn dùm pác ln. IDM pác dùng là phiên bản mấy z. có lỗi gì không, trước đó pác có thay đổi j k. Giờ chỉ có làm mới lại thui.

tắt cfos rồi mà vẫn thế đó ak.

IDM mới nhất rồi, không update được mới hơn , mà mình chả chỉnh gì cả ak

phuc_n_h

up up up

mọi người xem giùm đi, từng đáy cái đầu mà chả ai làm gì được hả

Janneth

hieu230592 up up up

mọi người xem giùm đi, từng đáy cái đầu mà chả ai làm gì được hả lỗi này của mình pro thật

hieu230592 up up up

mọi người xem giùm đi, từng đáy cái đầu mà chả ai làm gì được hả pác ổn thế. pác chỉ có cách hỏi ai xài mạng tương tự mình test, không thì do phần mềm.

---------- Bài thêm lúc 19:51 ---------- Bài trước là lúc 19:50 ----------

hieu230592 lỗi này của mình pro thật ]

lỗi pro người sử dụng cũng pro

friendly_pig

xin thông báo là em đã xóa cfos và tình hình đã.... vẫn thế.

các bác lưu ý là down host nào cũng thế chứ không riêng MF, bó tay rồi

thôi hay bác này dùng vnpt thì tư vấn giùm, em xin chuyển qua đó cũng được

( hay để em update con driver xem tình hình thế nào, bản này em ghost lại nên driver chắc cũ rồi )

xuan_phong

đã update driver mới rồi và tình hình vẫn chẳng có gì khả quan, em xin bó chân tại đây. Thank mấy bác vừa đóng lũy dù vẫn chả có thay đổi gì, nếu bác nào phát kiến phát sốt phát rét ra được cái gì mới thì vui lòng Phần mềm cho em qua nick diễn đàn ( em cũng vào regularly lắm )

haanhtho8x

hieu230592 vừa update driver mới rồi và tình hình vẫn chẳng có gì khả quan, em xin bó chân tại đây. Thank mấy bác vừa đóng lũy dù vẫn chả có thay đổi gì, nếu bác nào phát kiến phát sốt phát rét ra được cái gì mới thì vui lòng Phần mềm cho em qua nick diễn đàn ( em cũng vào regularly lắm ) VNPT down tốt ở host trong nước lẫn nước ngoài

Herlbert

Theo mình thấy down chậm là do IDM chia file ra làm 16 phần (tối đa), vd tốc độ down là 320 = 20*16(phần) khi down đến 99% thì trong 16 phần đó có phần xong có phần chưa, nên IDM sẽ tự động chia các phần chưa xong nhỏ ra nữa để down tiếp, down hót nước ngoài ping cao nên gần đến cuối thì tốc độ cực chậm. Bt nếu mình down 1 file trên MF lúc đầu khoảng 500-600 kbps thì gần cuối còn khoảng <10 à !!! Theo mình thấy nếu được thì chỉnh IDM sao cho chỉ chia file ra làm 16 phần, gần cuối thì không chia lại thì có vẻ ok hơn (ý kiến riêng)

Các chủ đề có liên quan khác