babexinh_89

Giả dụ bạn sử dụng thẻ để nhận chuyển tiền từ nước ngoài nhưng trên 2 ip khác nhau của cùng 1 nhà mạng( không may mất điện bị reset moderm) thì có dẫn tới limit ko?

Worton

anhtu1991 Không,

Không có gì Bạn có chắc không vì mình đọc web thấy như sau: Paypal có 2 hệ thống limit tài khoản người dùng la auto limited va team view ( có người review). Auto limited kiểm soát các account login với IP bị dính blacklist hay liên tục thay đổi IP account. Teamview có nhiệm vụ kiểm soát giao dịch, vào họ sẽ limit bất cứ account nào có những giao dịch bất thường như gửi tiền đến hàng loạt tài khoản...

Một số nguyên nhân dẫn đến limit tai khoản:

* Do thay đổi địa chỉ IP khi login liên tục.--> bạn chỉ nên dùng 1 ip để login

* Rút tiền nhiều lần liên tục trong một thời (gian) gian ngắn -->tính toán kĩ trước khi rút tiền để làm sao không phải rút nhiều lần

* Thực hiện login logout nhiều lần trong một thời (gian) gian ngắn. --> không login và logout nhiều lần

* Thay đổi thông tin cá nhân như password, câu hỏi bí mật (an ninh) ,...nhiều lần. --> không nên thay đổi những thông tin nhiều lần.

* Paypal sẽ nghi ngờ và có thể limit tài khoản của bạn nếu bạn dùng quá nhiều tiền trong một ngày hay một tháng.Họ sẽ bắt bạn xác minh một số thông tin như dổi pasword, câu hỏi bí mật,..-->Việc chuyển tiền nên ổn định

* Bạn có thể bị limit khi nhận tiền "không sạch" từ một tài khoản bị paypal nghi ngờ, hay khi bạn chuyển tiền tới một tài khoản có sử dụng "tiền bẩn".--> nên kiểm tra kĩ các giao dich của bạn.

Mình thấy hơi vô lý nên muốn hỏi cho chắc chắn

Bartlett

mylife10061992 Bạn có chắc không vì mình đọc web thấy như sau: Paypal có 2 hệ thống limit tài khoản người dùng la auto limited va team view ( có người review). Auto limited kiểm soát các account login với IP bị dính blacklist hay liên tục thay đổi IP account. Teamview có nhiệm vụ kiểm soát giao dịch, vào họ sẽ limit bất cứ account nào có những giao dịch bất thường như gửi tiền đến hàng loạt tài khoản...

Một số nguyên nhân dẫn đến limit tai khoản:

* Do thay đổi địa chỉ IP khi login liên tục.--> bạn chỉ nên dùng 1 ip để login

* Rút tiền nhiều lần liên tục trong một thời (gian) gian ngắn -->tính toán kĩ trước khi rút tiền để làm sao không phải rút nhiều lần

* Thực hiện login logout nhiều lần trong một thời (gian) gian ngắn. --> không login và logout nhiều lần

* Thay đổi thông tin cá nhân như password, câu hỏi bí mật (an ninh) ,...nhiều lần. --> không nên thay đổi những thông tin nhiều lần.

* Paypal sẽ nghi ngờ và có thể limit tài khoản của bạn nếu bạn dùng quá nhiều tiền trong một ngày hay một tháng.Họ sẽ bắt bạn xác minh một số thông tin như dổi pasword, câu hỏi bí mật,..-->Việc chuyển tiền nên ổn định

* Bạn có thể bị limit khi nhận tiền "không sạch" từ một tài khoản bị paypal nghi ngờ, hay khi bạn chuyển tiền tới một tài khoản có sử dụng "tiền bẩn".--> nên kiểm tra kĩ các giao dich của bạn.

Mình thấy hơi vô lý nên muốn hỏi cho chắc chắn Mình không thấy vô lý chỗ nào cả, còn vụ IP ấy, bạn vừa hiểu nhầm, không phải là bắt buộc phải dùng 1 IP để đăng nhập. Tài khoản của bạn chỉ bị limit ví dụ trong trường hợp: trong vòng 5p có tới 3 IP đăng nhập vào tài khoản của bạn chẳng hạn (Tất nhiên bình thường chả có ai lại làm vậy cả trừ khi tài khoản của bạn bị hack). Còn hôm nay IP này, ngày mai IP khác thì bình thường và không có vấn đề gì cả.

Các chủ đề có liên quan khác