Teithi

Có cao thủ nào giúp với !

Laptop mình khởi động rất lâu khi chưa vào windows, logo máy Compac hiện lên rất lâu mới vào được windows, khi bắt đầu vào windows thì máy load vào rất nhanh. Mình xài win7

P/S: Mình vừa thử đặt lại chế độ khởi động từ ổ cứng trước nhưng vẫn vậy.

Đầu tiên vô msconfig trong run chọn tab starup sau đó tích vô disable all di xem có cải thiện được chút tốc độ nào không, nếu không được thì cho đĩa hiren boot vào chọn hdd regernation kiểm tra ổ cứng xem có bad nhiều không.

con_meo_ngoc

Cái này cũng khó nói được là vì sao, như máy của em mình là core I7 RAM 8GB nhưng khởi động vào lâu hơn con core I5 cũ của mình mặc dù vào windows rồi thì kéo game ghê lắm. Hỏi vài người xài core I7 cũng thấy là start vào rất chậm dù vừa tinh chỉnh trong start-up.

hoanganhqsx

mình cũng vừa dùng đĩa boot kiểm tra và hoàn toàn không bị bad.

có cao thủ nào giuáp với

jinxexykixx

daotuanh1612 Đầu tiên vô msconfig trong run chọn tab starup sau đó tích vô disable all di xem có cải thiện được chút tốc độ nào không, nếu không được thì cho đĩa hiren boot vào chọn hdd regernation kiểm tra ổ cứng xem có bad nhiều không. Thấy mỗi cách này là hợp lí nhất

Không thì cài lại win

reytintin_1405

Có bản ghost của máy thì bung lại

Hoặc

cài lại windows

Nếu không là do phần cứng rồi (HDD. Main)

Kwan

trungcrsf Có cao thủ nào giúp với !

Laptop mình khởi động rất lâu khi chưa vào windows, logo máy Compac hiện lên rất lâu mới vào được windows, khi bắt đầu vào windows thì máy load vào rất nhanh. Mình xài win7

P/S: Mình vừa thử đặt lại chế độ khởi động từ ổ cứng trước nhưng vẫn vậy. Có nhiều lỗi thực sự là rất chuôi, các cao thủ nhà mình toàn rủ cài lại windows không à

caubevosong2

Những thứ không cần thiết cho nó ẩn hết là xong . đơn giản. hot hot:

huongphusa_1504

cái này nó có rất nhiều lỗi, có thể do virus ( 99% là do cái này), bạn lên mạng tìm search những loại virus chuyên gây lỗi này để rồi tìm cách sửa.

manhthuongle

Mình nghĩ bạn nền cài thềm phần mềm hổ trợ cho máy hiện mình đang sài phần mềm Kingsoft PC Doctor nguồn dơnload thì bạn cứ theo trang này mà download về

và mình sài Advanced SystemCare 5.2 bạn cứ tham khảo 2 phần mềm đó mà donwload về sài nó rất tốt.

Máy của mình khởi động và vào chương trình chỉ mất 40s thôi mình đang sài con HP I5- RAM 4G

Và bạn sài phần mềm diệt vi rút Avast pro mới đó có bản bẻ khoá pro rồi avast mình sài thấy tốt lắm giá bán bản pro cũng gần 100 đô rồi.

Các chủ đề có liên quan khác