mình vừa cài lại Win7 cho laptop samsung R439 HDD sata,nhưng khi cài đặt xong thì laptop không boot vào được ổ cứng ma tới Staring Window thì đứng luôn.Mình bỏ đĩa hirenboot vào chọn boot từ ổ cứng thì vào được bình thường.mình cài windows hay bung ghost đều như thế.chon fist boot là HDD cung không được luôn.Mong anh em kĩ thuật giúp đỡ!!!!!!!!!!

lúc trước xài windows gì ?ổ cứng lâu chưa(xem có bị Bad sector không)

1)trường hợp khác máy không nhận bít ổ nào là chính,ổ nào là phụ(vào Patition Magic trong LHT mà set lại nhe),nên vào BIOS thiết lập First Boot là CDROM

2)vào Command Promt của đĩa win7 gõ bootrec /fixmbr: bỏ đĩa win7 vào chọn Repair........

divang_latoi

dùng hirren boot or vào ngay trong windows , mở partition wizard trong hirren CD, active phân vùng cài windows : primary , Active. thế là boot dc bt.

Placido

Mình cũng vừa bị như thế này!! Dùng tất cả cách không được nên giờ xài XP cho nhanh.

titi_kute

Luv.Terrible Mình cũng vừa bị như thế này!! Dùng tất cả cách không được nên giờ xài XP cho nhanh. chỉ cần mấy thao tác thôi , làm j mà vất vả đến mức phải về xp thế

Wegland

Thank anh em nhiều lắm để thử cái vừa nếu được sẽ thông báo sau

bạn làm như anh tamthangia là dc.cái naỳ do win7 lúc trước tạo ra 2 phân vùng.1 phân vùng chứa win.1 phân vùng để lưu lại backup thì phải.nó sẽ active phân vùng luu lại back up.do đó khi bạn ghost vào phân vùng còn lại sẽ k vào dc do chưa active

hehe Thank anh em vừa giúp đỡ,mình vừa set active chọn primary luôn nhưng cũng không được.nhưng mình tìm trong ổ DATA thì thấy có file *tib nên vừa bung ra thì nó vào HDD bình thường.không biết có phải do ổ cứng này cổng SATA nên nó không tương KẾT với bản win7 của mình hay sao đó.dù sao cũng xong rồi.Thank các ban nhiều lắm

7_spiders

tuidibo hehe Thank anh em vừa giúp đỡ,mình vừa set active chọn primary luôn nhưng cũng không được.nhưng mình tìm trong ổ DATA thì thấy có file *tib nên vừa bung ra thì nó vào HDD bình thường.không biết có phải do ổ cứng này cổng SATA nên nó không tương KẾT với bản win7 của mình hay sao đó.dù sao cũng xong rồi.Thank các ban nhiều lắm OMG!

Win 7 mới tương KẾT SATA chứ ta?????!!!!!!!

cái file .tib nếu mình nhớ không lầm là file ghost tạo bằng chương trình Acronic thì phải!

Bản windows của bạn là bản gì Mình từng dùng ghost tiny cũng k ăn thua, k boot vào được chắc là do bản ấy k tương KẾT với Sata

Star windows thì chỉ có windows 7 thôi

Trước tiên bạn kiểm tra bad sector của HDD trước

Sau đó tiến hành kiểm tra lại Partition vừa active chưa nhé

Các chủ đề có liên quan khác