peju_kyumin

em không biết vừa vào control panel và xóa cái gì của volume mà bây giờ không thể nghe âm thanh được nửa đưa chuột vào hình volume kế bên đồng hồ thì nó hiện chữ "no audio output device is isntalled" ai zup em với.

violet226

trước cài lại windows thế là dùng đĩa driver cài lại cái realtek audio bị lỗi, em làm như sau xem có được ko

B1: Click Start > Control Panel > Add/Remove Programs.

B2 :remove cái High Definition Audio driver Package - KB888111 đi.(nếu có)

B3 : restart máy tính

B4 : cài đặt Realtek ..... bình thường

B5 : restart lại máy tính.thế là ok.

7_spiders

chuột phải vào My computer>Device manager>ấn chuột vào loa sẽ ra hình 1 cái loa nữa > chuột phải cái loa này > uninstall OK

làm lại tương tự tới hình cái loa 2> chọn lại update driver software rồi ấn search automatic... nó sẽ tự tìm driver cho .nếu có driver sẵn rồi thì chon brown...>let me pick...>rồi kéo xuống chọn hình cái loa tiêp >xong

minhhong_286

peterpan91vn chuột phải vào My computer>Device manager>ấn chuột vào loa sẽ ra hình 1 cái loa nữa > chuột phải cái loa này > uninstall OK

làm lại tương tự tới hình cái loa 2> chọn lại update driver software rồi ấn search automatic... nó sẽ tự tìm driver cho .nếu có driver sẵn rồi thì chon brown...>let me pick...>rồi kéo xuống chọn hình cái loa tiêp >xong Cách này có vẻ hay đấy.

Mọi ngươi cho tớ hỏi cái này cái? Máy tớ TOSHIBA A305-S6905. Máy tớ mua về không có đĩa driver j hết. Hồi trước cài windows XP thì phải lấy cái đĩa main của máy khác cài. dc mỗi cái cart mạng và audio. Nhưng giơ cài win7. Có mấy cái driver hệ thống không có. Tớ phải dùng cái Sclim driver về để scan driver và cài các driver hệ thống. Nhưng có cái hay thế này nhé. Nó có thêm cái driver Audio khi caì vài thì loa nó nghe to hơn bình thương nhiều. Nhưng không hiểu sao đợt mới đây tớ mới cài lại win7 thì cái sclim driver nó lại bị j ấy. Tớ cài các driver xong restart lại máy thì nó báo như chưa cài là sao ấy nhỉ? Cài mấy lần mà nó cũng báo như chưa cài là sao? Mọi người cho ý kiến và giúp tớ với nhé. Thanks

Các chủ đề có liên quan khác