Clark

mấy a chị chỉ giúp em tai sao máy tính của e dạo này khởi động tới chỗ welcom thì đứng lại lâu lắm... cả phút ak..... trong khi các tiện ích khởi động cùng windows vừa được tắt hết ui..... bị vỉut hay bị phần cứng thế..

Nam_Peo

máy mềnh cũng tương tự như vậy, liệu có phải do virus k nhỷ, mềnh k dùng chương trình diệt virus nào cả

quangchanhai

cái này thì bạn vào phần cài đặt khởi động mà cài lại lại.hay số nhân của máy bạn để chế độ chạy 1 nhân phải chỉnh lên 4 nhân là được.run> msconfig>........

---------- Bài thêm lúc 12:30 ---------- Bài trước là lúc 12:29 ----------

vandongpham mấy a chị chỉ giúp em tai sao máy tính của e dạo này khởi động tới chỗ welcom thì đứng lại lâu lắm... cả phút ak..... trong khi các tiện ích khởi động cùng windows vừa được tắt hết ui..... bị vỉut hay bị phần cứng thế.. cái này thì bạn vào phần cài đặt khởi động mà cài lại lại.hay số nhân của máy bạn để chế độ chạy 1 nhân phải chỉnh lên 4 nhân là được.run> msconfig>........

Anoki

đầu tiên nên quét virus , sau đó cài lại win, or ghost lại thế là đảm bảm tốc độ

Horace

aotrangdht đầu tiên nên quét virus , sau đó cài lại win, or ghost lại thế là đảm bảm tốc độ Pó tay thằng cha này...

sooiinlee

máy e dùng phần mềm diệt vỉut microsof security essantials.... cái này dùng có vẻ ttoots lắm

Mà máy của mấy bác thời (gian) gian chờ cho chữ welcom đó là bao lâu thế.....

vothi_quynhyen

Bạn có thể tải các chương trình dọn dẹp hệ thống, registry và kiểm tra tình trạng phân mảnh của ổ cứng máy như Tune Up hay Ccleaner để dọn dẹp và sửa chữa các lỗi hệ thống, file tạm... ảnh hưởng đến tốc độ của máy.

Nếu bạn cài quá nhiều chương trình thì hãy gỡ bỏ những chương trình không còn cần thiết, để máy chạy tốt hơn, không nặng nề

xunsa_xd

bạn vừa thêm quá nhiều FONT rồi phải không?

đừng để quá nhiều icon hay đại loại là file trên desktop nhất là EXE nhá.

Dùng phần mềm VOPT để kiểm tra tình trạng phân mảnh ổ cứng nha tại đây

koconyeu

Bạn tắt vợi chương trình khởi động cùng windows đi xem, dùng một số phần mềm dọn dẹp xem có cải thiện hơn được không. không thì cài lại windows thôi

vtb_thuan

Việc vệ sinh cho cái máy tính cũng làm tăng tốc khởi động đấy bạn à, thử lau chùi tất cả rồi xem sao nhé

zaizai_xitrai

máy mình cũng tình trạng tương tự! máy khởi động cực chậm luôn! trong khi cấu hình máy mình cũng tàm tạm: chip intel core i3, ram 2gb!

mình dùng kapersky internet security. máy mình khởi động phải mất 5,7 phút! chờ nản luôn. mình vừa cài lại windows rồi nhưng mới được 4 ngày là lại bắt đầu đấu hiệu chậm như lúc đầu! không biết phải giải quyết vụ này như thế nào nhỉ.help

Briggere

quét virus

quét rác

quét registry

update driver

tắt bớt chương trình tự khởi động

loại bỏ font chữ không cần thiết

chạy chương trình chống phân mảnh và dọn dẹp đĩa

tinh chỉnh số nhân cpu và bộ nhớ ram khi khởi động

hạn chế cài và sủ dụng những chương trình không cần thiết, như các thanh toolbar, gadget, và nếu được, hãy chạy chương trình portable

và cuối cùng
xem sex ít thôi

máy của ta cài 14 tháng rồi, khởi động vẫn okie

antony_9x

namphong.vnvn quét virus

quét rác

quét registry

update driver

tắt bớt chương trình tự khởi động

loại bỏ font chữ không cần thiết

chạy chương trình chống phân mảnh và dọn dẹp đĩa

tinh chỉnh số nhân cpu và bộ nhớ ram khi khởi động

hạn chế cài và sủ dụng những chương trình không cần thiết, như các thanh toolbar, gadget, và nếu được, hãy chạy chương trình portable

và cuối cùng
xem sex ít thôi

máy của ta cài 14 tháng rồi, khởi động vẫn okie hẻ! ông này được cái nói chuẩn nhưng mà có thể nói rõ hơn hơn được không bạn?

qujdon

naruto2121995 hẻ! ông này được cái nói chuẩn nhưng mà có thể nói rõ hơn hơn được không bạn? cần rõ hơn phần nào đây

dance_angel_boy

wow, 1 đống câu trả lời. rất nhiều câu hợp lý. nhưng bạn chưa cho mình biết bạn đang xài hệ điều hành nào? nên không thể chỉ dẫn đúng cách cho bạn được. thứ nhất bạn phải lâu bụi máy tính lại, tản nhiệt tốt, ít hao điện. thứ 2, bạn dùng cclean hay chương trình nào có khả năng dọn dẹp hệ thống, xóa file, chỉnh sửa registry. thứ 3 do máy bạn quá yếu ram( chương trình càng nhiều và càng nặng dần lên mỗi lần update, và mỗi chương trình có mức độ nặng nhẹ khác nhau) không đủ để chạy nên bạn vào msconfig, policy mà tắt bớt những thứ không cần thiết, nếu không được thì bạn cần tăng thêm ram cho nó. thứ 4 virus cũng là 1 vấn đề và thằng diệt nó cũng là 1 vấn đề. tốt nhất chọn thằng nào có dung lượng nhẹ và mức độ bảo mật (an ninh) cao thì sẽ khởi động thường lâu hơn, tốt nhất bạn nên hỏi chuyên gia, chứ mình chỉ biết có vài thằng ngon mà xài tốt là kaspersky 12 và eset ss5... . driver tốt cũng là vấn đề đáng quan tâm. đừng để quá muộn vì càng lâu máy tính ta càng nhanh yếu tới 1 mức không thể cứu được bạn nhé! hư phần mềm thì còn ok, phần cứng là khó à.

(Hấp chip, làm chân thay IC gặp gà là die nguyên bộ)

Gian

OngXui113 wow, 1 đống câu trả lời. rất nhiều câu hợp lý. nhưng bạn chưa cho mình biết bạn đang xài hệ điều hành nào? nên không thể chỉ dẫn đúng cách cho bạn được. thứ nhất bạn phải lâu bụi máy tính lại, tản nhiệt tốt, ít hao điện. thứ 2, bạn dùng cclean hay chương trình nào có khả năng dọn dẹp hệ thống, xóa file, chỉnh sửa registry. thứ 3 do máy bạn quá yếu ram( chương trình càng nhiều và càng nặng dần lên mỗi lần update, và mỗi chương trình có mức độ nặng nhẹ khác nhau) không đủ để chạy nên bạn vào msconfig, policy mà tắt bớt những thứ không cần thiết, nếu không được thì bạn cần tăng thêm ram cho nó. thứ 4 virus cũng là 1 vấn đề và thằng diệt nó cũng là 1 vấn đề. tốt nhất chọn thằng nào có dung lượng nhẹ và mức độ bảo mật (an ninh) cao thì sẽ khởi động thường lâu hơn, tốt nhất bạn nên hỏi chuyên gia, chứ mình chỉ biết có vài thằng ngon mà xài tốt là kaspersky 12 và eset ss5... . driver tốt cũng là vấn đề đáng quan tâm. đừng để quá muộn vì càng lâu máy tính ta càng nhanh yếu tới 1 mức không thể cứu được bạn nhé! hư phần mềm thì còn ok, phần cứng là khó à.

(Hấp chip, làm chân thay IC gặp gà là die nguyên bộ) bkav cho ngon

gnuh_gnauq

bkav ấy à thứ pro mình cũng chưa xài mà nghe nói không hack key được. còn home thì vứt đi là vừa

Các chủ đề có liên quan khác