pjnkchjp_babyls

Sau 1 lần sửa con pc thì ổ C và cái đesktop của em không lưu được bât cú file nào, shut down xong bật lại là mất lu. Ngay cả down từ trên net về cũng phải ném vào ổ E or D. Pác nào bít cách fix thì giúp e vs. Em sợ đi sửa lém rùi.Thank nhìu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

kawaii_4me

Đi sửa họ đóng băng chứ sao,ra hỏi họ cái pass mà mở ra hay xóa luôn đi dùng undeepfreeze ý

Athemar

bicoolboy12 Sau 1 lần sửa con pc thì ổ C và cái đesktop của em không lưu được bât cú file nào, shut down xong bật lại là mất lu. Ngay cả down từ trên net về cũng phải ném vào ổ E or D. Pác nào bít cách fix thì giúp e vs. Em sợ đi sửa lém rùi.Thank nhìu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Xem ở góc màn hình, chỗ xem giờ ở máy tính ấy. Có thấy biểu tượng 1 cái hộp băng màu trắng không

Derek

chắc nó đóng băng rồi, bạn cài lại windows hay ghost lại cũng dc, còn không hỏi tụi sửa máy lúc cài máy nó để pass mở băng là gì, tháo ra là xong

vunhatkhanh

alohaha8 chắc nó đóng băng rồi, bạn cài lại windows hay ghost lại cũng dc, còn không hỏi tụi sửa máy lúc cài máy nó để pass mở băng là gì, tháo ra là xong chuẩn men ,

be_buu

Ồ!! Nhưng có pác nào bít cách be khóa pass ko? Mình không nhớ số thằng sửa máy

bicoolboy12 Ồ!! Nhưng có pác nào bít cách be khóa pass ko? Mình không nhớ số thằng sửa máy đó, nó đó....

thlinh88

Link download(chỉ dùng được cho deep freeze):

Hướng dẫn sử dụng:

Bấm vào Login để tiếp tục.

Bấm vào Cr-ack để bắt đầu.

Tiếp tục bấm vào Cr-ack sẽ được như hình.

Bây giờ bạn dùng tổ hợp phím Crtl + Alt + Shift + F6 để mở deep free

Hiện ra bảng login. bạn không cần điền mật (an ninh) khẩu mà sẽ nhấn vào OK để vào thẳng Menu của chúng

Boot Frozen : Đóng băng

Boot Thawed on next 1: Mở không đóng băng sau 1 lần khởi động lại máy

Boot Thawed : Gỡ bỏ đóng băng vĩnh viễn

các bạn chọn 1 trong các lựa chọn trên rồi nhấn OK và restart lại máy

Chú ý : sau khi khởi động lại máy bắt buộc bạn phảichạy lại phần mêm UndeepFree để cho windows có thể hoạt động trở lạibình thường

Hoặc:

Phá băng bằng tay khỏi cần soft:

- Boot máy bằng một hệ điều hành khác từ CD (DOS, Windows XPE,...).

- Đổi tên driver của DF: C:\WINDOWS\SYSTEM32\DRIVERS\DEEPFRZ.SYS thành tên bất kỳ.

- Copy đồng thời (gian) đổi tên driver của Windows: C:\WINDOWS\SYSTEM32\DRIVERS\DISK.SYS thành DEEPFRZ.SYS.

- Khởi động lại máy.

Deepfreeze vừa bị vô hiệu hóa, chạy file setup deepfreeze chọn uninstall để gỡ hoàn toàn

Chúc thành công!
Nguồn: softvnn.com

Do kết quả sau khi scan virus nói file này có nhiều nguy cơ bị nhiễm:

Nhưng thực chất chỉ là con virus không làm hại máy dùng để phá băng!

Mình không chắc chắn rằng file này không bị nhiễm virus!

Sử dụng nó có nguy cơ nhiễm virus, nhưng nếu bạn muốn thử thì mình nghĩ cũng không sao!

bạn dùng phần mềm này nha.

---------- Bài thêm lúc 15:40 ---------- Bài trước là lúc 15:32 ----------

---------- Bài thêm lúc 15:40 ---------- Bài trước là lúc 15:40 ----------

Berenger

Bị đóng băng rùi, chỉ cho nhé: bật thật nhìu file .exe mà bạn có trong máy lên sau đó để cpu 100% đảm bảo máy nóng lên là băng tan liền.

locla1987

Đúng là gà con

Hiện tươg này do cái phần mềm "đóng băng" ổ cứng

Tức là không cho lưu cũng chẳng cho xóa đi - no change

Dùng cái phần mềm bác trên hướng dẫn

moitinhlx

ổ cứng bị đóng băng rồi, thường thì người ta dùng deepfreeze nên bạn thử cài deepfreezee để phá băng

vay_xep_li2007

lovemytalili2 Đúng là gà con

Hiện tươg này do cái phần mềm "đóng băng" ổ cứng

Tức là không cho lưu cũng chẳng cho xóa đi - no change

Dùng cái phần mềm bác trên chỉ dẫn đúng là rìu sắt

bạn chủ topic cứ thử cái pass mặc định này xem k2kb2bdbgv có khi tụi sửa máy làm biếng đổi pass

bị đóng băng, trc máy mình cũng bị thế, mấy thằng ngoài quán cài pass là éo gì ấy chính nó cũng éo nhớ, mình dùng cái unDeepFreeze mới phá được. . Bno hok biết cái đó hê hê, bẽ mặt

tieutusitinh1

Bị đóng băng rồi, bạn ngâm máy vào nước nóng không thì cho vào lò vi sóng tầm 10p để rã đông nhé, Chúc bạn thành công

dinhcongky_vn

Bọn sửa máy ác thật..Chắc thấy gà nên chơi khăm đây mà...Hay tại bạn bảo người ta là các anh cài AV hộ e e không biết gì nên tương luôn cái deepfreeze vào

Các chủ đề có liên quan khác