khartami mình vnpt basic dạo gần đây xem youtube cũng bị lag te tua, chỉ sau 12h thì mới xem ngon được. Nản. me too, tháng trước coi youtube cũng bị, nhưng tháng này coi lại bình thường.

Lennox

hoangnam610 me too, tháng trước coi youtube cũng bị, nhưng tháng này coi lại bình thường. tháng trước bị sự cố cáp bên US nên mới gặp vấn đề mà bạn vừa nêu trên , hiện tại vnpt vừa ổn định một số khu vực rồi , về vấn đề chập chờn thì hiện nay sắp tới mùa mưa nên bện cục điện cử nhân viên đến bảo trì và sửa chữa điện một số khu vực nên có thể xảy ra một sốcoi nhưtrường hợp bị đứt cáp ADSL của VNPT , cái đó sẽ được họ khắc phục sau , các bạn cứ yên tam mà sử dụng dịch vụ VNPT đi nha .

lonely_8121988

capricorn_liz tháng trước bị sự cố cáp bên US nên mới gặp vấn đề mà bạn vừa nêu trên , hiện tại vnpt vừa ổn định một số khu vực rồi , về vấn đề chập chờn thì hiện nay sắp tới mùa mưa nên bện cục điện cử nhân viên đến bảo trì và sửa chữa điện một số khu vực nên có thể xảy ra một sốcoi nhưtrường hợp bị đứt cáp ADSL của VNPT , cái đó sẽ được họ khắc phục sau , các bạn cứ yên tam mà sử dụng dịch vụ VNPT đi nha . bảo trì và sửa chửa vào buổi tối hả bạn? cả tháng nay cứ đến tối là mạng chậm hản ra, còn thứ 7,cn thì sau 11h trưa là y như rằng mạng lại chậm, gọi lên tổng đài thì cứ nói là trên đó kiểm tra thấy mạng mình tui rất tốt, nhờ người tới nhà kiểm tra thì không chịu tới vì lí do là vấn đề không phải do đường dây, mà bên đó chỉ quản lý đường dây nên bên đó không tới

shin_yal

nhatthuong Tình hình là hiện tại các buổi chiều, tối mạng VNPT nhà mình Tốc độ giảm đi một nửa!( MEGAFAMILY trọn gói-380k/tháng-đã có VAT- THuê bao hơn 1 năm nay)

Mọi người xài VNPT như thế nào xin cho mình biết ý kiến. Nếu đa số thì mình gọi điện lên hỏi lý do.

Nếu có một mình thì có lẽ đổi mạng khác quá!

Gần 400 ngàn 1 tháng mà nhận được chất lượng dịch vụ hơi kém!

ẢNh: Gói MEGAFAMiLY lúc chiều tối

--------

Mình ở Chung cư Gần Coopmark Rạch Miễu- Phú Nhuận!

-------- có gì đâu mà bàn luận nhiều..

nguyên nhân hay rớt mạng vào buổi chiều là do đường truyền mạng {dây thuê bao, đôi cáp } bị kém ví dụ : chập đất, suy hao đường truyền,nhiễm điện.... nên buổi sáng không sao nhưng đến gần buổi tối từ 6h chiều đến khoảng 9h tối là hay bị..

cách khắc phục : kiểm tra lại đôi cáp truyền dẫn và dây thuê bao,..hỏng cáp hay dây tb thì phải thay mới.."hãy gọi nhân viên vnpt đến "bạn có thể đăng nhập vào modem để xem lúc đó suy hao đương dây là bao nhiêu, so sánh với lúc mạng đang dùng bình thường là biết ngay

nếu cần hỗ trợ hãy gọi {mã tỉnh}800126 hay {mã tỉnh}119 để báo sửa chữa...

chứ các bạn cứ chê mạng này ca tụng mạng kia thì tốt nhất chuyển sang mạng đó mà dùng đừng bàn luận nữa...vì khi lắp mới đầu mạng hoặt động rất tốt do chưa bị suy hao ...

blackbird90 Mình cũng tương tự như bạn và vừa bỏ tiền tui ra 960k trã lại tiền khuyến mãi cho vnpt (gói family dung11 tháng) và bắt mạng cáp quang của viettel 12Mbs ,385k/tháng , và đến h mình chưa hề mảy may suy nghĩ là mình vừa làm sai. thế sao bác không dùng như nhà em đi

tranngocletuan có gì đâu mà bàn luận nhiều..

nguyên nhân hay rớt mạng vào buổi chiều là do đường truyền mạng {dây thuê bao, đôi cáp } bị kém ví dụ : chập đất, suy hao đường truyền,nhiễm điện.... nên buổi sáng không sao nhưng đến gần buổi tối từ 6h chiều đến khoảng 9h tối là hay bị..

cách khắc phục : kiểm tra lại đôi cáp truyền dẫn và dây thuê bao,..hỏng cáp hay dây tb thì phải thay mới.."hãy gọi nhân viên vnpt đến "bạn có thể đăng nhập vào modem để xem lúc đó suy hao đương dây là bao nhiêu, so sánh với lúc mạng đang dùng bình thường là biết ngay

chứ các bạn cứ chê mạng này ca tụng mạng kia thì tốt nhất chuyển sang mạng đó mà dùng đừng bàn luận nữa...vì khi lắp mới đầu mạng hoặt động rất tốt do chưa bị suy hao ... Bạn ở bên VNPT ah!

Đọc kĩ topic là mình không có ý chê bai này nọ nhé! Khẳng định là VNpt tốt nên mình mới xài ngay từ đầu!

Bạn giải KẾT cho mình suy hao nhiễm điện kiểu gì mà 6h mới bắt đầu bị giảm

Lưu ý cho mình là GIẢM BĂNG THÔNG chứ không phải là rớt mạng nhé!

Mình cũng đủ hiểu là nếu mạng mạng không rớt và băng thông giảm đi thì gọi kĩ thuật xuống cũng được phán 1 câu là vẫn lớn hơn tốc độ cam kết tối thiểu

Sao bình thường ban ngày không giảm, Nếu bạn kêu là giờ đó đông người truy cập nên chất lượng giảm thì mình còn tin nhé!

---------- Bài thêm lúc 15:05 ---------- Bài trước là lúc 14:54 ----------

blackbird90 Mình cũng tương tự như bạn và vừa bỏ tiền tui ra 960k trã lại tiền khuyến mãi cho vnpt (gói family dung11 tháng) và bắt mạng cáp quang của viettel 12Mbs ,385k/tháng , và đến h mình chưa hề mảy may suy nghĩ là mình vừa làm sai. Mấy cái gói này tùy nơi! CÁp quang giá rẻ hên xui, Hên thì chạy tốt, xui thì chập chờn. Bạn tui có đứa xài Eco viettel cũng tốc độ ngang Adsl thôi!

Sugn

tranngocletuan có gì đâu mà bàn luận nhiều..

chứ các bạn cứ chê mạng này ca tụng mạng kia thì tốt nhất chuyển sang mạng đó mà dùng đừng bàn luận nữa...vì khi lắp mới đầu mạng hoặt động rất tốt do chưa bị suy hao ... đường truyền mạng nó biết phân biệt buổi sáng buổi tối hả bạn , bạn giải KẾT tại sao sáng không bị mà tối lại bị dc ko? chứ đứng có đổ thừa này nọ. Buổi sáng bình thường thì không nói gì chứ buổi tối khi mạng tui chậm tui vừa gọi lên tổng đài và đọc cho KTV tất cả thông số modem và chính KTV còn bảo là thông số của tui rất tốt đấy, vậy là do đường truyền hay là do gì đây.

banhcam4ever đường truyền mạng nó biết phân biệt buổi sáng buổi tối hả bạn , bạn giải KẾT tại sao sáng không bị mà tối lại bị dc ko? chứ đứng có đổ thừa này nọ. Buổi sáng bình thường thì không nói gì chứ buổi tối khi mạng tui chậm tui vừa gọi lên tổng đài và đọc cho KTV tất cả thông số modem và chính KTV còn bảo là thông số của tui rất tốt đấy, vậy là do đường truyền hay là do gì đây. Ý bạn đó là buổi tối nhu cầu sử dụng điện nhiều hơn, có nhiều thiết bị điện hoạt động hơn rất nhiều lần so với buổi sáng.

Mà nếu cáp mạng đặt quá thấp, gần dây điện rất dễ bị ảnh hưởng bởi sóng điện từ, gây nhiễu và làm lag mạng, suy giảm băng thông.

Một là đặt cáp trên cao thật là cao, hai là phải chôn ngầm xuống dưới đất, cái này tùy địa phương mà làm thôi.

Ở khu nhà mình thấy chôn hết đường cáp mạng, cáp truyền hình xuống dưới đất rồi

Modem cũng tương tự vậy nhé, đặt tránh xa các thiết bị điện ra, để nơi thoáng mát và không ẩm ướt, chắc chắn ping sẽ giảm mạnh

nhatthuong Nhiễu thì ping sẽ gia tăng bạn ah! Trong khi Ping mình vẫn ở mức thấp! bạn có tương tự tui down 1 link thì chậm, nhưng down nhiều link thì cộng lại max speed không bạn? như vậy băng thông vẫn bình thưởng chứ nhỉ, nhưng mà speed test thì lại rất chậm

Lisabet

nhatthuong Nhiễu thì ping sẽ gia tăng bạn ah! Trong khi Ping mình vẫn ở mức thấp! Thì hao phí trên đường truyền gây ra thôi

Trước có thể bình thường nhưng qua thời (gian) gian, chất lượng cáp đi xuống thì cũng dễ hiểu

nhatthuong Bạn ở bên VNPT ah!

Đọc kĩ topic là mình không có ý chê bai này nọ nhé! Khẳng định là VNpt tốt nên mình mới xài ngay từ đầu!

Bạn giải KẾT cho mình suy hao nhiễm điện kiểu gì mà 6h mới bắt đầu bị giảm

Lưu ý cho mình là GIẢM BĂNG THÔNG chứ không phải là rớt mạng nhé!

Mình cũng đủ hiểu là nếu mạng mạng không rớt và băng thông giảm đi thì gọi kĩ thuật xuống cũng được phán 1 câu là vẫn lớn hơn tốc độ cam kết tối thiểu

Sao bình thường ban ngày không giảm, Nếu bạn kêu là giờ đó đông người truy cập nên chất lượng giảm thì mình còn tin nhé!

---------- Bài thêm lúc 15:05 ---------- Bài trước là lúc 14:54 ----------

Mấy cái gói này tùy nơi! CÁp quang giá rẻ hên xui, Hên thì chạy tốt, xui thì chập chờn. Bạn tui có đứa xài Eco viettel cũng tốc độ ngang Adsl thôi! cái này thì những KTV có nhiều kinh nghiệm mới có thể biết được...mình cũng vừa làm và sử lý không nhớ bao nhiêu lần những máy thế này rồi

nó cũng như đường truyền MYTV nếu đôi cáp kém thì vào buổi chiều đến tối không thể xem được truyền hình đâu...một số KTV khi đến kiểm tra thường vào ban ngày lúc này có vào modem cũng vẫn nhận thấy bình thường vì tốc độ do modem đưa ra là vẫn đủ nhưng không chú ý đến độ suy hao của đường dây.

nếu không tin bạn hãy gọi nên tổng đài của từng tỉnh khi nào mạng bị chậm bảo họ đo suy hao là biết ngay

chứ bạn đánh hẳng chữ đỏ lên để làm gì, vì bạn có bao giờ nhìn thấy các cổng hay những thiết bị trong tổng đài của từng mạng đâu mà bảo họ giảm băng thông vào buổi chiều tối...điều đó chỉ khiến những người biết sẽ

còn nếu không tin bạn thử sách laptop mang modem lên hẳn tổng đài khi mạng lag chậm bảo họ thử cắm cổng nhà bạn vào xem thế nào

rồi hẵng về diễn đàn đưa ra kết luân là GIẢM BĂNG THÔNG không nhé,.. chứ đừng vội kết luận "Sao bình thường ban ngày không giảm, Nếu bạn kêu là giờ đó đông người truy cập nên chất lượng giảm thì mình còn tin nhé! " như thế ngừoi ta sẽ bảo "......."
banhcam4ever đường truyền mạng nó biết phân biệt buổi sáng buổi tối hả bạn , bạn giải KẾT tại sao sáng không bị mà tối lại bị dc ko? chứ đứng có đổ thừa này nọ. Buổi sáng bình thường thì không nói gì chứ buổi tối khi mạng tui chậm tui vừa gọi lên tổng đài và đọc cho KTV tất cả thông số modem và chính KTV còn bảo là thông số của tui rất tốt đấy, vậy là do đường truyền hay là do gì đây. lý do chậm không phải là do đường truyền...và vừa giải KẾT ở trên..

nếu thấy mạng lag hay chậm thì hãy gọi cho tổng đài vào đúng lúc đó, vì bên VNPT vừa đưa ra quy định làm chuyện 24/24 nên bạn không phải lo về thời (gian) gian

zjalan9

mạng nhà mình bắt đầu bình thường trở lại sau 3 tháng chậm ban ngày ,nhanh ban đêm , không biết có kéo dài không

sunny_luv_lynk

tranngocletuan cái này thì những KTV có nhiều kinh nghiệm mới có thể biết được...mình cũng vừa làm và sử lý không nhớ bao nhiêu lần những máy thế này rồi

nó cũng như đường truyền MYTV nếu đôi cáp kém thì vào buổi chiều đến tối không thể xem được truyền hình đâu...một số KTV khi đến kiểm tra thường vào ban ngày lúc này có vào modem cũng vẫn nhận thấy bình thường vì tốc độ do modem đưa ra là vẫn đủ nhưng không chú ý đến độ suy hao của đường dây.

nếu không tin bạn hãy gọi nên tổng đài của từng tỉnh khi nào mạng bị chậm bảo họ đo suy hao là biết ngay

chứ bạn đánh hẳng chữ đỏ lên để làm gì, vì bạn có bao giờ nhìn thấy các cổng hay những thiết bị trong tổng đài của từng mạng đâu mà bảo họ giảm băng thông vào buổi chiều tối...điều đó chỉ khiến những người biết sẽ

còn nếu không tin bạn thử sách laptop mang modem lên hẳn tổng đài khi mạng lag chậm bảo họ thử cắm cổng nhà bạn vào xem thế nào

rồi hẵng về diễn đàn đưa ra kết luân là GIẢM BĂNG THÔNG không nhé,.. chứ đừng vội kết luận "Sao bình thường ban ngày không giảm, Nếu bạn kêu là giờ đó đông người truy cập nên chất lượng giảm thì mình còn tin nhé! " như thế ngừoi ta sẽ bảo "......."

lý do chậm không phải là do đường truyền...và vừa giải KẾT ở trên..

nếu thấy mạng lag hay chậm thì hãy gọi cho tổng đài vào đúng lúc đó, vì bên VNPT vừa đưa ra quy định làm chuyện 24/24 nên bạn không phải lo về thời (gian) gian như bạn nói ở trên thì là do dây cáp kém nên nảy sinh vấn đề mà, như vậy là do đường truyền mà ? còn về lí do giờ cao điểm nhiều người truy cập nên chất lượng giảm thì lúc nào gọi lên tổng đài thì KTV cũng nói như vậy nên đành phải chấp nhận

nh0cthjckkh0c

banhcam4ever như bạn nói ở trên thì là do dây cáp kém nên nảy sinh vấn đề mà, như vậy là do đường truyền mà ? còn về lí do giờ cao điểm nhiều người truy cập nên chất lượng giảm thì lúc nào gọi lên tổng đài thì KTV cũng nói như vậy nên đành phải chấp nhận còn nhiều nguyên nhân nữa cơ...như cổng kết nối trong tổng đài, điện yếu thì cũng bị tương tự...nên tốt nhất GỌI LÊN tổng đài sẽ có KTV đến ngay vì bây giờ VNPT tỉnh nào cũng chú trọng đến chăm nom khách hàng cả

còn nếu bạn KẾT có thể chuyển sang mạng cáp quang gói rẻ nhất có hơn 300 nghìn 1 tháng thôi...hay đăng ký gói như nhà mình dow và Up ngang nhau không bao giờ thấy lag hay chậm cả

Các chủ đề có liên quan khác