latdat1906

Đầu tiên mình xin chào các bạn vừa dành chút thời (gian) gian cho vấn đề thắc mắc của mình.

Mình Xin tự giới thiệu, mình tên sơn, ở thái nguyên, hiện đang học lớp 12.

Máy tính của mình là lenovo G460 hiện đang sử dụng windows 7

sử dụng antiviruts là avast free

1 thời (gian) gian khi sử dụng mình vừa bị viruts tấn công, làm đơ máy và làm RAm và CPU chạy 98%

hệ thống chống spam tin nhắn và viruts liên tục báo lên vì có viruts xâm nhập

điều quan trọng là mình vừa vô tình làm hỏng bản ghost kèm theo máy.

và bh mỗi lần khởi động lại hiện ra bản toàn tiếng tàu

và mình quét viruts thì nó báo là không có viruts trong khi hiện viruts tấn công liên tục. các pro giúp mình với. Mình vừa làm hỏng bản ghost kèm theo máy và không có đĩa win7

Thank các bạn vừa quan tầm và giúp đỡ mình.

các bạn hãy sớm báo cho mình biết khi vừa có cách khắc phục qua

Y!M: vicken.unmatcher

SDT: 01659-317-615

Chân Thành Thank các bạn !!

bu_n01

Có mỗi cái IDM bị lỗi mà cũng lập một cái toppic. IDM cài bản không rõ nguồn gốc nên giờ bị lỗi nó bắt cài lại chứ không phải virus gì gì đâu. Dùng phần mềm gỡ sạch IDM ra, dọn rác toàn bộ máy tính và tiện thể quét dọn Registry luôn. Quét cả virus toàn bộ máy tính nếu muốn là xong. Bạn cứ e sợ quá thôi. Mà giờ ghost trên diễn đàn mình thì thiếu gì đâu. Down lấy một bản về rồi khi nào KẾT thì ghost lại. Chấm hết.

Arina_Tanemura

l3qu4ngphuc Có mỗi cái IDM bị lỗi mà cũng lập một cái toppic. IDM cài bản không rõ nguồn gốc nên giờ bị lỗi nó bắt cài lại chứ không phải virus gì gì đâu. Dùng phần mềm gỡ sạch IDM ra, dọn rác toàn bộ máy tính và tiện thể quét dọn Registry luôn. Quét cả virus toàn bộ máy tính nếu muốn là xong. Bạn cứ e sợ quá thôi. Mà giờ ghost trên diễn đàn mình thì thiếu gì đâu. Down lấy một bản về rồi khi nào KẾT thì ghost lại. Chấm hết. Tks bác, tại em đang chơi game đó, cứ báo viruts lên liên tục ức chế quá

---------- Bài thêm lúc 17:09 ---------- Bài trước là lúc 17:08 ----------

tiện thể cho mình hỏi, mình phải dùng phần mềm gì để dọn rác vậy bạn.

---------- Bài thêm lúc 17:12 ---------- Bài trước là lúc 17:09 ----------

có phải dùng phần mềm này không bác

xxxlongcoolxxx

cũng có thể máy bị nhiễm nhiều vi rut đấy ! vì avast nó báo có mà ! hơn nữa RAm và CPU chạy 98% thì chắc chắn có vấn đề ! bạn nên tìm 1 bản ghost hay đĩa windows rồi cài lại ! sau đó cài phần mềm diệt vi rut mạnh như kis để quyét tàon bộ máy

Shawn

Boycodontn Tks bác, tại em đang chơi game đó, cứ báo viruts lên liên tục ức chế quá

tiện thể cho mình hỏi, mình phải dùng phần mềm gì để dọn rác vậy bạn.

có phải dùng phần mềm này không bác Phần mềm dọn rác thì bạn sang box này nha

Mình thấy 2 thằng này xài ngon

karol_11791

Dọn rác và sửa lỗi Registry thì đây, bản mới nhất đó:
Còn gỡ phần mềm thì dùng cái này tốt phết
Sau đó thì đổi trình diệt virus đi. Trên 4rum thiếu gì key đâu mà phải dùng bản Free. Dùng KIS or NIS ấy cho nó khỏe. Nếu không thông thạo lắm thì mình khuyên dùng KIS vì nó có tiếng việt, dễ sài

Các chủ đề có liên quan khác