Ruddy

Tình hình là em đang dùng mạng chung với 7 máy khác nhưng cách đây 1 tháng mạng bỗng trở nên chập chờn, lúc có lúc không, nếu mà có thì được 2 phút là mất lại.

ban đầu em nghĩ là netcut nhưng em thức tới 3 giờ, dãy trọ ngủ cả rồi mình em dùng mạng thôi mà vẫn bị rớt mạng, em ping lại địa chỉ MAC mà cứ 2 phút là lại rớt.

xin hỏi là mạng chỗ em bị vấn đề gì vậy ạ? có thể có người xài netcut không ạ?

---------- Bài thêm lúc 19:16 ---------- Bài trước là lúc 18:00 ----------

không có ai biết cách khắc phục tình trạng này ạ?

Brocleah

Chung chung quá, bạn xem các máy còn lại có vấn đề gì ko?

Nếu máy khác không bị mà mỗi mình bạn dính thì thay dây khác thử xem.

rua_dino_boclua

her có vẻcoi nhưdo nhà mạng rồi, tầm này năm nào nhà mềnh cũng bị thế, model cứ phải on - off vài lần rồi lôi hàng ra kéo gần tiếng đồng hồ mạng mới tạm ổn

Elgine

thay đủ máy rồi laptop có, pc có mà vẫn bị thế, thỉnh thoảng lắm mới ổn định được khoảng 30' rồi lại rớt liên tục, ra quán bấm lại cáp mạng rồi mà vẫn y chang thế, có bác nào giúp em với, kêu cả bọn kỹ thuật rồi mà không ăn thua

dongnt_sami

Hỏi máy thằng dùng chung khác xem có bị vậy không? Nếu có chắc do nhà mạng rồi ( dạo gần đây bên thằng em mình xài VNPT cũng chập chờn liên tục) còn nếu không thì xem lại cục chia mạng đi.

angelhell_188

rongden1993 thay đủ máy rồi laptop có, pc có mà vẫn bị thế, thỉnh thoảng lắm mới ổn định được khoảng 30' rồi lại rớt liên tục, ra quán bấm lại cáp mạng rồi mà vẫn y chang thế, có bác nào giúp em với, kêu cả bọn kỹ thuật rồi mà không ăn thua Vấn đề là các máy khác trong nhóm dùng chung đó có gặp hiện tượng như vậy ko?

Nếu không thì mình nghĩ chỉ có khả năng trùng IP là hiện tượng trục trặc tương tự nhất

Mà đó là gói bao nhiêu tiền của VNPT thế bạn, các gói bình thường toàn set IP tĩnh, làm sao mà bạn để IP động được?

ngocban60

j4cks0n_1st

Vấn đề là các máy khác trong nhóm dùng chung đó có gặp hiện tượng như vậy ko?

Nếu không thì mình nghĩ chỉ có khả năng trùng IP là hiện tượng trục trặc tương tự nhất

Mà đó là gói bao nhiêu tiền của VNPT thế bạn, các gói bình thường toàn set IP tĩnh, làm sao mà bạn để IP động được? Pó tay, trùng IP , vừa trùng thì không có vụ lên mạng được đâu chứ đừng nói 30" là rớt. IP động IP tĩnh gì ở đây? Ông nói mà có hiểu gì không thế?

@Chủ topic: coi lại cục chia mạng hay dây đi. Cái này là phần cứng rồi.

gialang00719

danghai789 Pó tay, trùng IP , vừa trùng thì không có vụ lên mạng được đâu chứ đừng nói 30" là rớt. IP động IP tĩnh gì ở đây? Ông nói mà có hiểu gì không thế?

@Chủ topic: coi lại cục chia mạng hay dây đi. Cái này là phần cứng rồi. Hô hô

Nếu 1 máy on 1 máy off và 2 máy trùng IP thì ban đầu vẫn vào được mạng, khi nào cả 2 máy cùng on thì 1 máy sẽ rớt.

IP ở đấy là cái IP trên máy tính chứ không phải là IP set trên modem, trùng IP có thể do dùng chung 1 bản ghost cũng nên, thằng này online được 30' đến khi thằng kia on thì 1 thằng rớt là phải chứ sao?

glass_moon

j4cks0n_1st Hô hô

Nếu 1 máy on 1 máy off và 2 máy trùng IP thì ban đầu vẫn vào được mạng, khi nào cả 2 máy cùng on thì 1 máy sẽ rớt.

IP ở đấy là cái IP trên máy tính chứ không phải là IP set trên modem, trùng IP có thể do dùng chung 1 bản ghost cũng nên, thằng này online được 30' đến khi thằng kia on thì 1 thằng rớt là phải chứ sao? trước em dùng desk thì có thể cùng ip, nhưng giờ dùng laptop cũng bị thế, các máy trong dãy cũng có khi bị như thế, 3 máy liền đều bị

em dùng gói 275k, vừa thử thay hub,modem, cáp mạng but mèo lại hoàn mèo

hoaithuong209

rongden1993 trước em dùng desk thì có thể cùng ip, nhưng giờ dùng laptop cũng bị thế, các máy trong dãy cũng có khi bị như thế, 3 máy liền đều bị

em dùng gói 275k, vừa thử thay hub,modem, cáp mạng but mèo lại hoàn mèo Vậy phải restart lại mới có mạng hả?

Như thế thì chỉ còn khả năng netcut nhau thôi, nhiều người dùng quá thì tự giác là chính, chứ muốn che giấu thì biết làm sao được

Cài phần mềm anti netcut vào chống đỡ qua đợt lũ này thôi

vanphininh_88

j4cks0n_1st

Vậy phải restart lại mới có mạng hả?

Như thế thì chỉ còn khả năng netcut nhau thôi, nhiều người dùng quá thì tự giác là chính, chứ muốn che giấu thì biết làm sao được

Cài phần mềm anti netcut vào chống đỡ qua đợt lũ này thôi ai cũng than hết mà netcut j

tdpham123 ai cũng than hết mà netcut j Có ai dùng netcut lại tự nhận với tất cả người là đang dùng đâu?

Bạn có nghe câu "vừa ăn cướp vừa la làng" ko?

7 người cộng thêm chủ theard là 8, nếu trong đó có 2-3 người dùng netcut thì mình cũng không thấy kì lạ

Gofried

j4cks0n_1st Hô hô

IP ở đấy là cái IP trên máy tính chứ không phải là IP set trên modem, trùng IP có thể do dùng chung 1 bản ghost cũng nên, thằng này online được 30' đến khi thằng kia on thì 1 thằng rớt là phải chứ sao? Ông bảo thằng kia trùng IP rồi nó on là thằng còn lại rớt hả? 1 máy vừa có IP khác thì máy khác trùng IP không thể vào được, luôn ưu tiên máy nào on trước (ông thử ping tới router thì biết), nó báo lỗi trùng IP liền nên ở đây không có vụ trùng IP khi mà vừa vào được mạng rồi lại bị rớt đâu.

@Chủ topic: Nếu vừa thử đổi máy, đổi dây, cỗng chia mạng... nói chung liên quan đến phần cứng mà vẫn không được thì mình nghĩ chỉ do phá hoại (không phải chỉ có mỗi Netcut đâu nhé) hay nhà cung cấp mạng lỗi thôi.

Các chủ đề có liên quan khác