ngocanh18_02

Hjx em down 1 flie winrar về như thế này

sau khi giải nén ra nó như thế này

Hjx lỗi từa lưa lun. Nó bị sao vậy hả mấy bác và làm sao để khắc phục được vậy ạ. Mấy bác chỉ cho em với ạ. Em xin chân thành Thank mấy bác nhiều lắm.!!

---------- Bài thêm lúc 01:47 ---------- Bài trước là lúc 01:43 ----------

@@ hjx ảnh bị sao rồi. hjx

mấy bác thông cảm nha. Hj

loi font rồi,

cai font tieng viet de
-->download 1 in 2 ALL FONT VNI (>750 fonts)35.39MB hoac FONT VNI CƠ BẢN (64 FONTS) 2.85MB ý

xong Start-->Control Panel-->appearance and themes--> goc trai ben tren có see also đó, chon fonts --> giải nén file VNI.zip roi past vao Fonts vua mo

xong

Gilroy

Bạn thử restore fonts của Windows xem:

1) Start > Control Panel > Appearance and Personalization > Fonts

2) Trong cửa sổ Fonts, bấm vào link Font settings ở khung bên trái

3) Bấm nút Restore default font settings

Ngoài ra bạn xem Windows fonts trong máy có 2 Chinese fonts này không: PMingLiU và SimSun. Đây là 2 fonts hệ thống để hiển thị tiếng Hoa của Windows 7.

Hix em làm theo nhưng vẫn không được em gửi cái file cho mấy bác làm thử giúp cho em nha. Rồi bày lại cho em nha.

namha_11a1

do nhà bạn thiếu bộ font chữ có thể tải vietkey hay dùng bộ font 1300 font tiếng việt trong forum nhé

anh_khanh

LONGHOTRANHHUNG Hix em làm theo nhưng vẫn không được em gửi cái file cho mấy bác làm thử giúp cho em nha. Rồi bày lại cho em nha.

Mình vừa download thử và mở ra cũng thấy như bạn, có nghĩa là các files đó viết bằng 1 Chinese font nào đó không có trong Windows.

Mình mở các file dùng Chinese font chuẩn của Windows không có lỗi gì hết:

Bạn có thể thử các Chinese fonts khác (free) download từ trang web này:

want_you

trungthutram Mình vừa download thử và mở ra cũng thấy như bạn, có nghĩa là các files đó viết bằng 1 Chinese font nào đó không có trong Windows.

Mình mở các file dùng Chinese font chuẩn của Windows không có lỗi gì hết:

Bạn có thể thử các Chinese fonts khác (free) download từ trang web này:

Em tải về rồi cũng cop vào trong font nhưng nó lại bị ẩn. Bác có thể gửi video hướng dẫm cho em được không ạ.

Bạn cài đặt font như sau: Right-click vào font vừa download (nếu zip thì phải unzip, rar phải unrar), chọn Install.

Ví dụ:

Kết quả:

em cũng vừa làm theo nhưng nó vẫn bị ẩn như thế nàyT_T

---------- Bài thêm lúc 13:59 ---------- Bài trước là lúc 13:58 ----------

link ảnh

iu2x

LONGHOTRANHHUNG em cũng vừa làm theo nhưng nó vẫn bị ẩn như thế nàyT_T

---------- Bài thêm lúc 13:59 ---------- Bài trước là lúc 13:58 ----------

link ảnh Dễ lắm bạn vào Font settings nhé, để ý dòng chữ "Hide fonts based on language-settings", bỏ cái dấu chọn (V) phía trước đi là được thôi.

Các chủ đề có liên quan khác