mình tải game va cài đặt rồi nhưng sao khi cho icon ra ngoài desktop thi nó lại hiện lên cái bảng báo là ".......was not found" nhưng khi nhấn vao icon trong ổ đĩa thì vẫn chơi được bình thường.ai biết thì chỉ mình với.thanks!

buihuunamhp mình tải game va cài đặt rồi nhưng sao khi cho icon ra ngoài desktop thi nó lại hiện lên cái bảng báo là ".......was not found" nhưng khi nhấn vao icon trong ổ đĩa thì vẫn chơi được bình thường.ai biết thì chỉ mình với.thanks!

bạn tạo shortcut ra ngoài détop hay là chép file trong thư mục game ra ngoai détop vậy

nếu như chép file ra ngoài thì nó bị vậy là đúng rùi bạn chỉ chuyện làm 1 shortcut thui là xong ngay

nếu như bạn làm shortcut mà bị lỗi thì mình không biết nữa

các lỗi liên quan đến dll thì bạn dùng cái này để sửa nhé

cái này là fix cài pikachu trên windows 7 đồng thời (gian) cũng có khả năng sửa gần như all các lỗi lwan đến .dll

Daith

bạn ơi mình dùng windows XP mà

---------- Bài thêm lúc 14:13 ---------- Bài trước là lúc 12:34 ----------

sao mình chơi mà không thấy có tiếng

game của bạn thiếu file ( freetype6.dll ). mấy file đuôi .dll là những file mà cần để ta khởi động game . cách sửa rất đơn giản. bạn lên trang chủ rồi download phần mềm chữa lỗi thiếu file .dll cho máy tính của bạn. bạn cũng có thể tìm trực tiếp các file .dll mà pc của bạn còn thiếu khi chạy game bất kì. chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác