Biaiardo

Chào các bạn !

Trong cuộc sống hàng ngày, toán học không thể xa rời cuộc sống phát triển của loài người chúng ta vì nó có ứng dụng trong tất cả các lĩnh vực đời sống xã hội. Và tất nhiên trong mỗi lĩnh vực khác nhau thì củng có những cấp độ toán học khác nhau. Càng lên cao thì khả năng tư duy về kiến thức toán học càng phức tạp hơn. Toán rời rác củng vậy.

Có lẽ đa số tất cả người mỗi khi nhắc tới toán rời rạc thì đó là nỗi kinh hoàng, với mình ngày xưa củng vậy, nhưng khi đi sâu vào học hỏi thì lại tìm thấy nhiều cái hay trong đó.

Mình post bài này lên củng mong các bạn ham học hỏi cùng nhau nghiên cứu và chia sẽ kiến thức về toán rời rạc trên diễn đàn nhe.

Đối với những người mới làm quen thì đừng có nản chí nhé, hãy kiên nhẫn để học theo cách " Mưa dầm thấm đất mà ".

Tài liệu được trình bày từ kiến thức sơ đẳng đến trừu tượng về toán rời rạc. Giúp cho người đọc từ từ làm quen với toán rời rạc và các định nghĩa của nó.

Mình củng không nói thêm nhiều nữa. các bạn hãy tải về và nghiên cứu nhé.

.

Chúc các bạn thành công !

Brook

do ai thì do nhưng dù sao cũng Thank vì vừa post lên. và nếu là bạn thì rất Thank vì vừa dành thời (gian) gian để làm nó

Các chủ đề có liên quan khác