hong_khanh2304

như tiêu đề

vì mình thừong xuyên mua bán hàng trên mạng =- tài khoản paypal.

một khi máy tính cài lại windows hay chuyển mạng là IP bị thay đổi, khi đó nếu tiếp tục giao dịch qua paypal sẽ bị limit ngay lập tức,

ai có thể giúp mình khi cài windows mới mà có thể giữ đựoc địa chỉ IP cũ ko?

mình vừa bị paypal limit 1 lần do cài laịu windows rồi, mình hỏi đề phòng cho lần tiếp theo, rất mọng các pro giúp đỡ.

toemlemlinh_bt

Ủa sao kì vậy mình cũng sài paypal mua bán trên mạng ip thì thay đổi liên tục mà có sao đâu trời làm gì có vụ limit ở đây

Bạn sử dụng internet mỗi lần khi đăng nhập vào mạng sẽ được nhà cung cấp mạng cấp cho một IP và IP này được cấp ngẫu nhiên, IP này được gọi là IP động (dynamic IP), nằm trong nguồn IP của nhà mạng. Còn nếu bạn muốn có một IP cố định thì có thể bỏ tiền mua một IP tĩnh (static IP)...

mr_gsb

Cài windows có ảnh hưởng gì đến ip đâu,do bạn tắt/bật modem nên nó mới tạo ra ip khác.

Nếu dùng ip tĩnh thì không bị.

thanhynhan

nếu vậy mấy lần mình cài lại windows mà bi limit kia là do nguyên nhân khác à

a_thien_lc

IP là nhà mạng họ cung cấp cho bạn còn cài windows là trong máy bạn thôi chứ đâu có ảnh hưởng đâu mà đổi IP bạn. Với lại tất cả những bạn xài modem thì đá số là IP động tức là mỗi lần khởi động lại modem thì IP sẽ thay đổi. còn không thì bạn xài một cái IP tĩnh thì sẽ không bị thay đổi như vậy

mjviet2008

hoangtucodon3105 IP là nhà mạng họ cung cấp cho bạn còn cài windows là trong máy bạn thôi chứ đâu có ảnh hưởng đâu mà đổi IP bạn. Với lại tất cả những bạn xài modem thì đá số là IP động tức là mỗi lần khởi động lại modem thì IP sẽ thay đổi. còn không thì bạn xài một cái IP tĩnh thì sẽ không bị thay đổi như vậy vậy tại sao? cái teamview , mở nó lên là 1 IP,mình reset máy cả trăm lần khởi động nó lên nó vẫn hiển thị cho mình 1 IP, khi mình cài windows , khởi động lại teamview thì nó cho mình 1 IP khác?

Các chủ đề có liên quan khác