HDpro_love

giúp mình với cái main của mình không biết tại sao nhiệt đọ lại lên cao thế tới tận 86 mới chết chứ không biết có làm sao không nữa !!!

giúp mình nhé!!

Thanks nhiều lắm !!!

Aswin

bạn thử đo nhiệt độ bằng phần mềm khác xem sao.Chứ lên đến 86 độ thì main bạn tiêu rồi còn gì!

Bạn đo nhiệt độ kiểu gì hay dùng phần mềm nào?

Bạn đo nhiệt độ khi máy dùng được ? giờ?

Case của bạn có được vệ sinh bụi bẩn thường xuyên không?

Các bộ phận làm mát trong case của bạn có không?

chaoslegionlion

bạn xem kĩ lại là độ C hay độ F. Bạn coi nhiệt độ bằng soft nào, coi trong bios hay trong win, vì mainboard của bạn có thể báo sai nhiệt độ. Nếu không thì bạn kiểm tra xem mainboard của bạn có quạt ko, và quạt có quay khi máy chạy ko.

mình dùng cả Everest và Speed Fan đều như nhau hết đều là 86 độ C mà !!

Motherboard 86 °C (187 °F)

Aux 86 °C (187 °F)

Sao mình lại không đính kèm được file nhỉ?

1. bạn nên vệ sinh lại fan cpu

2. bạn nên lau sạch lớp keo tản nhiệt cũ trên cpu, trét vào đó 1 lớp keo mới (cpu bạn nóng đến 86 độ chứng tỏ lớp keo đó vừa bị khô nên không còn tác dụng tản nhiệt nữa mà gây tác dụng ngược lại → làm cho khoảng cách tiếp xúc giữa cpu và fan trở nên xa hay bề mặt tiếp xúc không đều, dẫn đến quá nóng)

theo mình thì mainboard báo sai nhiệt độ rồi, bạn thử để ý xem nhiệt độ AUX lúc mới mở máy là bao nhiu, nhiệt độ mainboard là bao nhiu, sau đó tắt máy rờ vào cục tản nhiệt chipset xem có nóng hay không là biết.

bạn đọc ở đây:

Q#18: What does the "Aux" temperature shown on the Computer / Sensor page mean?

A#18: There is no standard for sensor registers layout, so the "Aux" temperature could show the temperature of the CPU or the motherboard, or might be a non-connected wire of the sensor chip, and so it could show a bogus value.

Đây không phải là sensor được thiết kế chuẩn trên MB. Mặc dù AUX có thể cho biết temp của CPU hay MB, nhưng vì đa số trường hợp thông tin AUX temp không đúng do không dc connect với chip cảm biến.

Thông tin này nằm trong FAQ #18 của phần mềm everest

zaizai_xitrai

anh em giúp mình mới. mình cũng bị như vậy.nhiệt độ của main lúc nào cũng 86 độ dù có dùng lâu hay không. cpu thì vào khoảng 35-40 độ. mình dùng everet để test.bôi cả keo tản nhiệt rồi mà không ăn thua. có cách nào khắc phục không. để lâu có sao khong?

Ryker

bạn nên đem lại tiệm cho người ta xem đi, chứ bây giờ nói không, có ngày...cháy luôn thì mệt đó bạn!

o0o3c0nkuao0o

realname mình dùng cả Everest và Speed Fan đều như nhau hết đều là 86 độ C mà !!

Motherboard 86 °C (187 °F)

Aux 86 °C (187 °F)

Sao mình lại không đính kèm được file nhỉ? Cũng như tui rồi!

Tui Aux còn lên 109°C Cơ Không biết làm thế nào nữa

Fallon

realname giúp mình với cái main của mình không biết tại sao nhiệt đọ lại lên cao thế tới tận 86 mới chết chứ không biết có làm sao không nữa !!!

giúp mình nhé!!

Thanks nhiều lắm !!! bạn lấy gì để đó MAin thế dùng phần mềm ak`

đừng nói với tui là lấy nhiệt kế đo nha

ptd_pah

Úi cha."Hot" ghê nhỉ.Hehe.Đùa bạn tí,nhiệt độ thì do nhiều yếu tố tác động,với lại mấy cái phần mềm đó đo không phải lúc nào cũng chuẩn đâu.Thời tiết này mà vừa từng đó vậy mấy hôm nóng thì nó cao cỡ nào.Bạn nên xem trong bios chính xác hơn.Bạn xem lại quạt tản nhiệt của case và nguồn xem nhé

lamtuyethai157

85 độ là pin CMOS chảy ra thành nước rồi

lúc đó bật máy còn không lên chứ đừng nói kiểm tra nhiệt độ

mấy cái phần mềm này làm người ta ú tim quá

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N [Thắc mắc/Hỏi] Nhiệt độ mainboard cao quá 86 độ C cơ !! Hỏi đáp Tin học 18
D Đồ án nhiệt độ độ ẩm vườn thông minh Công nghệ thông tin 0
D Thiết kế hệ thống hấp thụ loại tháp đệm, tháp làm việc ở điều kiện áp suất 5 atm và nhiệt độ 30 độ C Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên cứu xác định chế độ xử lý nhiệt, GA3 kết hợp phủ màng đến biến đổi chất lượng quả chanh trong quá trình bảo quản Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu vấn đề điều khiển lò nhiệt. Đi sâu xây dựng chương trình giám sát nhiệt độ lò nhiệt trong phòng thí nghiệm sử dụng card PCI 1710 Công nghệ thông tin 0
D Đo nhiệt độ dùng cảm biến DS18B20 sử dụng board arduino Khoa học kỹ thuật 0
D Dùng các vi mạch tương tự và vi mạch số tính toán, thiết kế mạch đo và cảnh báo nhiệt độ sử dụng cảm biến IC LM35,LM3X Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên cứu công nghệ sản xuất gốm bền cơ và sốc nhiệt cho lò nung siêu cao tần nhiệt độ cao Khoa học kỹ thuật 0
D Báo cáo Thí nghiệm hóa dầu - Xác định nhiệt độ chớp cháy cốc kín Khoa học Tự nhiên 0
S Lập trình nhúng cho WSN (dùng để truyền thông tin nhiệt độ) Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác