won_yon

em đang dùng windows 7 bình thường cài ở ổ E, em lỡ tay ghost lại bản windows Xp nằm ở ổ C...bây giờ khởi động nó lên windows XP luôn không thấy windows 7 đâu cả trong khi nó đang nằm trong ổ C..bây giờ e phải làm thế nào để lấy lại windows 7???

forme_makelove

nếu mà như bạn nói thì , bạn ghost xp trên phân vùng ổ c thôi ,thì windows 7 bên ổ E sẽ k bị mất đâu . bạn chỉ cần , phân quyền cho ổ E là ổ active , còn ổ c là local thôi . rồi format lại ổ C chỉ vậy thôi

Win 7 của bạn vẫn còn!! 2 windows nằm trên 2 phân vùng khác nhau mà!! bạn có thể phân quyền cho ổ E là ổ active , còn ổ c là local thôi . rồi format lại ổ C chỉ vậy thôi..không nữa thì sài song song 2 windows luôn..bạn cài thêm cái menuboot nữa là sài được 2 win!!

dung_hanh

Vào DOS Program active phân vùng cài windows 7, hay dùng chương trình Dual Boot để tạo Menu Boot chọn win7 hay XP nhé bạn

lonely_duck0407

Cài và chọn nạp mới Bootloader cho Win7 vào phân vùng hệ thống:

Thêm vào menu boot lựa chọn khởi động Windows XP:

son_vip_pro

Cài và chọn nạp mới Bootloader cho Win7 vào phân vùng hệ thống:

Thêm vào menu boot lựa chọn khởi động Windows XP:
bạn nên dùng cách của bạn này theo mình thấy nó là cách đơn giản nhất

rainy_day

2 windows trên 2 phân vùng khác nhau, đơn giản là phân quyền khởi động lại cho ổ E thay vì ổ C như bây giờ là bạn vào được windows 7 trước đây.

Court

tại bạn cài phiên bản cũ (xp) sau phiên bản mới (win7) lên không vào được là phải rồi vì nó không tìm được menu boot để boot vào windows7. có cách fix đó. bạn chịu khó search google nhé.

Các chủ đề có liên quan khác