Devon

Tình hình là em lắp mạng viettel cũng được 2 3 tháng gì rồi, lúc đầu down tốt lắm, 4xx -5xx

nhưng tự nhiên cả tháng nay bắt đầu chậm lại... toàn 2xx

nhưng Viettel nó bảo là không cam kết băng thông nước ngoài, nên bây giờ đành bó tay, có ai bị như em không?

Ashkii

aotrangdht dcom đi bác em đăng ký lúc làm hợp đồng là cam kết dùng 12 tháng mất rồi

coleminhdaquen

Mình dùng Mega Basic tốc đọ cũng tốt mà. Tầm 300 kbs, lúc khuya dow phim đến 500 kbs ở media file.

dinh_tin

pickerpoc Mình dùng Mega Basic tốc đọ cũng tốt mà. Tầm 300 kbs, lúc khuya dow phim đến 500 kbs ở media file. Lúc đầu mình đâu định lắp viettel, nhưng mà gọi cho ông vnpt thì ổng nói chỗ mình không lắp được mega easy, nên đành lắp viettel, gói N+ để down bằng với gói mega easy, ai ngờ bây giờ còn tệ hơn

---------- Bài thêm lúc 20:27 ---------- Bài trước là lúc 19:35 ----------

Mình nhầm, mình đăng ký gói home E+ chứ không phải home N+

banhdi

ntvan0606 mình vừa mới lắp N+ được mấy hôm, load cũng khá, khoảng 320-390k Đc vài hôm thôi bạn.... gói mình là E+ đó , lập topic nhầm, thế mà giờ down còn có 2xx

Tốc độ trong nước thì 5xx , nhưng mà nước ngoài thì nó không cam kết.. nên nó mún cho mình nhiu thì cho... hoi coi có tức không

Anh em nào hủy hợp đồng Viettel rồi cho mình biết là phải tốn bao nhiu ... được thì mình hủy luôn xài dcom

Ps: Mình lắp được cỡ 4 5 tháng. chưa hết cam kết 12 tháng

thuhien_91

mình sử dụng gói ấy cũng dc gần chục năm rồi thấy cũng ổn mà. Nhớ không lầm tốc độc down gói Home N+ là 3M. Từ đó tính ra tốc độ thực bằng cách lấy 3M/8 ~ 384kbp/s. Bác down trong nước được gần 500 là nhìu đấy. Còn nói về tốc độ down trên web nước ngoài thì còn tùy vào nhìu yếu tố. Nếu bác muốn down file từ web nước ngoài tương đương với web trong nước thì khuyên bác nên tìm hiểu về Proxy để vác về sử dụng. Chúc bác vui vẻ

vanquynh_01

111111 mình sử dụng gói ấy cũng dc gần chục năm rồi thấy cũng ổn mà. Nhớ không lầm tốc độc down gói Home N+ là 3M. Từ đó tính ra tốc độ thực bằng cách lấy 3M/8 ~ 384kbp/s. Bác down trong nước được gần 500 là nhìu đấy. Còn nói về tốc độ down trên web nước ngoài thì còn tùy vào nhìu yếu tố. Nếu bác muốn down file từ web nước ngoài tương đương với web trong nước thì khuyên bác nên tìm hiểu về Proxy để vác về sử dụng. Chúc bác vui vẻ Mình đính chính lại rùi, gói mình là home E+ không phải là N+ nhe

MÀ mình cũng thường hay fake ip bằng sock để làm offer, cảm nhận thấy chậm như rùa chứ sao nhanh được ...

vuhuynh89 Mình đính chính lại rùi, gói mình là home E+ không phải là N+ nhe

MÀ mình cũng thường hay fake ip bằng sock để làm offer, cảm nhận thấy chậm như rùa chứ sao nhanh được ... tốc độ quốc tế tầm 2xx KB/s cũng ổn mà bạn. bạn vừa báo tổng đài ktra chưa ??

tớ cũng bị tương tự cậu. down từ các trang chia sẽ đều bị /2 còn trang chủ thì max .. như thường

AH_HA

Bọn Viettel làm ăn chán lắm tiền thu đều đều mà tốc độ cứ thế, VNPT mega easy giờ vượt xa N+ rồi , N+ so với mega basic còn thua nữa là.......

chumdayne3 tớ cũng bị tương tự cậu. down từ các trang chia sẽ đều bị /2 còn trang chủ thì max .. như thường Đúng đó, lúc đầu tốt lắm, được vài tháng thì cùi bắp, bọn nó bóp băng thông lại
62500119 tốc độ quốc tế tầm 2xx KB/s cũng ổn mà bạn. bạn vừa báo tổng đài ktra chưa ?? 2xx kb/s nhưng mà lúc đầu đăng ký là 4xx-500 kbs không đó, báo tổng đài thì bọn nó bảo không cam kết băng thông nước ngoài >> nghĩa là nó mún cho 1xx cũng được, mình không nói gì được

nhocnho_1993 Bọn Viettel làm ăn chán lắm tiền thu đều đều mà tốc độ cứ thế, VNPT mega easy giờ vượt xa N+ rồi , N+ so với mega basic còn thua nữa là....... Mình gói E+ đó bạn, E+ hơn N+ với megabasic, lẽ ra bằng với mega easy, vậy mà thực tế chỉ bằng mega basic, có khi còn thua

angel12o6

thì hôm bữa lắp anh nhân viên cũng có nói mình, ban đầu thì còn dùng đường truyền cũ gì đó nên tốc độ cao, sau khoảng vài tuần thì trở lại bt( bộ mặt thật của nó)

theo như anh đó, thì mình đang trong thời (gian) gian vài tuần đầu, tốc độ toàn trên 500kb/s( gói N+ tương tự bạn), không biết sau này sẽ còn bao nhiu

phuocthinhdl

Đúng đó, Dcom bây giờ sài thả ga, tớ ở nông thôn nhưng download max speed tại mediafire cũng khoảng 600~800 kb/s

Motxahoitante thì hôm bữa lắp anh nhân viên cũng có nói mình, ban đầu thì còn dùng đường truyền cũ gì đó nên tốc độ cao, sau khoảng vài tuần thì trở lại bt( bộ mặt thật của nó)

theo như anh đó, thì mình đang trong thời (gian) gian vài tuần đầu, tốc độ toàn trên 500kb/s( gói N+ tương tự bạn), không biết sau này sẽ còn bao nhiu Chính xác... bạn cứ chuẩn bị tâm lý 2 3 tháng sau là bị bóp băng thông còn như mình... 1/2 như lúc đầu... bó tay

luvyoursmile12 Đúng đó, Dcom bây giờ sài thả ga, tớ ở nông thôn nhưng download max speed tại mediafire cũng khoảng 600~800 kb/s Mình không biết hủy hợp đồng thì mình thiệt hại bao nhiu, nên chờ coi ai vừa hủy vào tư vấn giúp mình

Ritter

chắc có lẽ do quá tải mạng thôi bác ạh ,nhiều người xài trên cùng 1 đường dây cáp thì phải chậm thôi

Gall

hìnhcoi nhưdùng trên 1 năm thì k cắt hợp đồng, dưới thì trả modem+ 200k

Các chủ đề có liên quan khác