Twyford

Nurarihyon No Mago

Tên phim: Nurarihyon No Mago (Bách quỷ dạ hành - Hậu duệ Nura)

Năm phát sóng: 2010 - 2011

Thể loại: Shonen, hành động, giả tưởng, trường học, yêu ma

Tác giả: Shiibashi Hiroshi

Đạo diễn: Junji Nishimura

Hãng phim: Studio DEEN

Danh sách các phần:

Season 1: Nurarihyon No Mago (Ep 1 - Ep 26)

Season 2: Nurarihyon No Mago - Sennen Makyo (Ep 27 - Ep 52)

Season 3: chưa ra nhưng mình nghĩ là sẽ có ^^!

Fansub: A4VF, Kido-fansub, Yumei-anime, JDS

Nội dung:

Rikuo Nura là cháu trai của Nurarihyon thống lĩnh của yêu quái, nhưng cậu chỉ mang 1/4 dòng máu yêu quái và 3/4 dòng máu còn lại là con người. Vậy nên, cậu chỉ có thể biến thành yêu quái vào ban đêm. Dù một mực từ chối làm thống lĩnh đời thứ ba kế nghề ông mình, nhưng ông cậu vẫn hi vọng phần yêu quái trong cậu thức tỉnh và dẫn dắt một bách quỷ dạ hành của riêng cậu.

-Thay mặt những người yêu KẾT anime, mình xin chân thành Thank các Fansub vừa góp công làm nên dự án đồng thời (gian) cũng đem lại những giây phút thư giãn, thoải mái khi xem anime. Bọn mình sẽ chân trọng thành quả của các nhóm để lại. Bọn mình không biết hành động gì hơn là sẽ thường xuyên comment động viên nhóm để nhóm có động lực hoàn thành các dự án! Một lần nữa Thank các bạn vừa mang đến bộ anime này cho tất cả người cùng thưởng thức^^!

-Mình cũng xin nhắc các bạn là, nếu ai muốn Thank các Fansub + muốn update các tập sớm nhất, thì hãy qua trang chủ của Fansub để có thể xem những thông tin mới nhất, và đừng quên comment nha, vì những lời commnet của bạn sẽ động viên nhóm rất nhiều, giúp nhóm có thêm động lực để hoàn thành dự án và phát huy thêm^^!

Chú ý:

- SS1 do nhóm A4VF thực hiện (thiếu Ep 26 - do là tập Recap)

- SS2 bản v1 do nhóm A4VF làm (nhóm không làm 2 tập Recap), v2 do nhóm Kido-fansub làm (nhóm làm cả 2 tập Recap), bản v3 do Yumei-anime và JDS đồng thực hiện (chỉ có từ Ep 1 đến Ep 3). Với SS2 này thì các bạn nên xem bản v2 với bản sub của Kido là dễ nhìn và đẹp nhất ^^!

- Mình sẽ giải KẾT rõ hơn về từ "Recap", "Recap" là tập phim tóm tắt lại cốt truyện của TV-series. Chính vì vậy mà nhóm A4VF chỉ làm có đúng 1 tập Recap còn 3 tập còn lại thì không làm. Nên khi xem, các bạn cũng có thể bỏ qua không xem tập này cũng được.

Link đown:

Season 1: Nurarihyon No Mago

Code: Ep 1:

Ep 2:

Ep 3:

Ep 4:

Ep 5:

Ep 6:

Ep 7:

Ep 8:

Ep 9:

Ep 10:

Ep 11:

Ep 12:

Ep 13(Recap):

Ep 14:

Ep 15:

Ep 16:

Ep 17:

Ep 18:

Ep 19:

Ep 20:

Ep 21:

Ep 22:

Ep 23:

Ep 24:

Ep 25:

Ep 26(Recap):
Tập này Fansub không làm do là tập Recap.
Link Full SS1:

The end.

Season 2: Nurarihyon No Mago - Sennen Makyo

Code: Ep 1(Ep 27):

Ep 2(Ep 28):

Ep 3(Ep 29):

Ep 4(Ep 30):

Ep 5(Ep 31):

Ep 6(Ep 32):

Ep 7(Ep 33):

Ep 8(Ep 34):

Ep 9(Ep 35):

Ep 10(Ep 36):

Ep 11(Ep 37):

Ep 12(Ep 38):

Ep 13(Ep 39 - Recap):

Ep 14(Ep 40):

Ep 15(Ep 41):

Ep 16(Ep 42):

Ep 17(Ep 43):

Ep 18(Ep 44):

Ep 19(Ep 45):

Ep 20(Ep 46):

Ep 21(Ep 47):

Ep 22(Ep 48):

Ep 23(Ep 49):

Ep 24(Ep 50):

Ep 25(Ep 51):

Ep 26(Ep 52 - Recap):

Link Full SS2:

The end.

Hãy động viên tớ = nút "thank"^^

Masson

kakaka3211 Hjhj.mình đầu tiên nè.hjhj.Thanks cái động viên tinh thần bạn nè hjhj Thank bạn nhiều nghe^^

MV_R

Hjhj.bạn mới post 3 bài thui 5 bài mới thanks được bạn ơi.hjhj.kiếm topic bình luận vài câu đi bạn.hjhj

narutocr7 ai biết phim này khi nào có SS3 Cái này thì mình chịu thôi, chắc năm nay sẽ ra phần 3, còn subviet thì phải chờ Fansub làm đã^^

Các chủ đề có liên quan khác