131_47

Tình hình là sáng may em bật máy lên thì thấy màn hình đen thui ,không có tín hiệu vào màn hình .Nhưng máy thì vẫn chạy bình thường có nghe cả tiếng vào được windows nữa! hic loay hoay 1 lúc em nghĩ là do lỏng chân ram lên vừa tháo ram và cục pin time ra lau chùi cẩn thận ..... cắm vào vẫn không lên! hjc

cấu hình máy em là CPU E2180 ram 2G cad màn hình NVIDIA Geforce 7300 GS

bác nào biết chỉ em với !

the_girl

Có thể dây giữa màn hình và CPU của bạn vừa quá hạn sử dụng rồi. Bạn thử mượn dây khác gắn vào xem

đã nghe tiếng vô windows thì không phải ram

đầu tiền kiểm tra dây nối CASE với màn hình xem có lỏng không ? nếu lỏng thì gắn lại.

không được nữa thì pác kiểm tra màn hình cháy chưa. Nếu chưa cháy thì kiểm tra tiếp card màn hình của pác (gỡ ra cho chạy onboard xem có lên không)

không được nữa thì kiếm sợi dây nối CASE với màn hình mới (hay kiếm sợi dây cũ nào đó đang trong tình trạng hoạt động tốt) về thay sợi dây của pác thử xem. nếu không được nữa thì ôm cái CASE của pác tới cái máy có màn hình hoạt động tốt nối vô xem thử lên không ( nếu lên thì con màn hình pác có vấn đề rồi) không lên thì đem con CASE của pác ra tiệm, bảo hành là vừa

--------------oo--------------

Huyết Phụng Thần lưu

nh0c_k0ol_9x

máy vẫn vào được windows thì có thể là do cáp, hay do vga, hay do màn hình, bạn thử tháo vga rời của bạn ra, gắn vào cổng onboard xem có tín hiệu không, hay kiểm tra dây, và chắc chắn là màn hình vẫn tốt, chúc bạn chống khỏi bệnh

Cat

1- thử dây khác xem

2- hỏng cổng VGA thì thử kiếm card màn hình khác cho rẻ

Tình hình là độ ẩm trong không khí mấy ngày hôm nay quá cao, mình thấy nhiều bạn bị như vậy quá, thằng bạn cùng phòng mình cũng thế, đem cái máy sấy ra sấy 1 lúc toàn bộ bên trong case rồi bật lại vô tư

hiennhe187

tháo card màn hình ra, cắm dây vào cổng vga trên main

- nếu có tiếng mà vẫn không lên hình ---> cáp hay màn hình có vấn đề

- nếu lên hình bình thg ---> cái card vga rời kia ngủm

Các chủ đề có liên quan khác