jupi1402

Mình có 1 cái USB 3G Huawei c1550 của Celcom Malaysia. CHo mình hỏi là có cách nào để sử dụng nó cho mạng Việt Nam được không???

(mình tra trên mạng thấy toàn là Hưawei Exxx... nhưng sao của mình lại là Hưawei Cxxx nhỉ???

Nhân tiện cho mình hỏi giờ dùng sim 3G của mạng nào tốt nhất. Có cách nào để k bị hạn chế băng thông, để hiệu quả nhất không vậy.

Từ trc giờ toàn dùng mạng cáp, download tẹt ga. Giờ sắp phải đi học, dùng 3G mà chưa biết gì cả. NHờ tất cả ng giúp đỡ

Kitten_Chubby

thế thử hỏi bạn rằng mua điện thoại ở nước ngoài về việt nam cắm sim việt nam có gọi được không ?

các ký hiệu như của mình là E1750 là tùy từng dòng, không phải bận tâm đến vấn đề đó

để đánh giá sim của mạng nào là tốt nhất thì tùy từng vùng bạn sống mà đánh giá cụ thể, còn nếu xét toàn thể thì những mạng lớn đều tốt cả, xét cá nhân bạn thì bạn xem vùng của bạn ở mạng nào hậu đãi tốt nhất, dễ hack nhất, đường truyền tốt nhất ......đấy là tùy ở bạn thôi, chứ còn giá cước đều tương tự nhau cả

hạn chế băng thông : tùy từng thiết bị dùng usb 3g, có những loạicoi như3,6 7,2 12 mbp gì đó, còn về bên cung cấp thì bạn chỉ cần dùng theo gói cước trả trước, dùng bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu là download không giới hạn

thanhtrungchange thế thử hỏi bạn rằng mua điện thoại ở nước ngoài về việt nam cắm sim việt nam có gọi được không ?

các ký hiệu như của mình là E1750 là tùy từng dòng, không phải bận tâm đến vấn đề đó

để đánh giá sim của mạng nào là tốt nhất thì tùy từng vùng bạn sống mà đánh giá cụ thể, còn nếu xét toàn thể thì những mạng lớn đều tốt cả, xét cá nhân bạn thì bạn xem vùng của bạn ở mạng nào hậu đãi tốt nhất, dễ hack nhất, đường truyền tốt nhất ......đấy là tùy ở bạn thôi, chứ còn giá cước đều tương tự nhau cả

hạn chế băng thông : tùy từng thiết bị dùng usb 3g, có những loạicoi như3,6 7,2 12 mbp gì đó, còn về bên cung cấp thì bạn chỉ cần dùng theo gói cước trả trước, dùng bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu là download không giới hạn haizzz...

xin trả lời bác là điện thoại nc ngoài mua về có loại dùng được có loại phải unlock. vì vừa được mã hóa.

Tùy từng dòng là mã số phía sau. như E1550 với E1750 của bác....MÌnh kiểm tra các mã ký hiệu của Hưawei chỉ thấy các dòng Exxx... chứ không thấy cái nào là Cxxx... Thấy lạ cho nên mới hỏi... NHư bác thấy có Nokia N82, mà thấy có cái Nokia X82 bác có thấy lạ k??

Còn về vấn đề băng thông và hack mà mình muốn hỏi. Ví dụ gói cước mình đăng ký là 4GB. KHi dùng chưa hết 4GB thì tốc độ mạng nhanh. Nhưng khi dùng hết 4GB rồi thì sẽ bị nhà mạng bóp băng thông. Tốc độ sẽ rất chậm. Nhưng có cách để lách luật. Dùng hết 4GB đó mà tốc độ vẫn bình thường....

....

Dù sao cũng Thank bác vừa trả lời

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Xây dựng và sử dụng bài tập có nội dung thực tế chương “dòng điện không đổi” Luận văn Sư phạm 0
D Tích hợp có hiệu quả giáo dục ý thức phòng cháy chữa cháy khi sử dụng điện cho học sinh thpt trong giờ dạy học môn vật lí Luận văn Sư phạm 0
D Nghiên cứu công nghệ sản xuất gốm sứ kỹ thuật nghiên cứu công nghệ sản xuất thủy tinh dân dụng cao cấp có sử dụng nguyên tố đất hiếm màu và tạo màu Nông Lâm Thủy sản 0
D XỬ LÝ TÌNH HUỐNG THẤT LẠC NGUỒN PHÓNG XẠ TẠI CÁC CƠ SỞ CÓ SỬ DỤNG NGUỒN PHÓNG XẠ TRÊN ĐỊA BÀN HÀ NỘI Khoa học Tự nhiên 0
D Thiết kế tiến trình dạy học một số bài thuộc chương Cảm ứng điện từ Vật lý 11 Ban cơ bản có sử dụng Luận văn Sư phạm 0
D NHận biết chai nhựa nào có thể tái sử dụng, cái nào độc hại Sức khỏe 0
D Phát triển năng lực vận dụng kiến thức vào thực tiễn cho học sinh thông qua việc sử dụng bài tập có Luận văn Sư phạm 0
B Những giải pháp chủ yếu nhằm huy động và sử dụng có hiệu quả các nguồn lực cho phát triển kinh tế xã Luận văn Kinh tế 0
H Các giải pháp chủ yếu thực hiện thu hút và sử dụng có hiệu quả vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài Luận văn Kinh tế 0
M Những giài pháp nhằm tăng cường thu hút và sử dụng có hiệu quả nguồn vốn hỗ trợ phát triển chính thứ Công nghệ thông tin 0

Các chủ đề có liên quan khác