luandon_bigben

2 máy kia chắc ổ DVD ngon hơn nên vẫn đọc được

mình hay dùng laptop ghi đĩa

để đĩa sau 1 thời (gian) gian là bị như bạn

dùng usb đi bạn , bây h đĩa lạc hậu rồi. usb không lo bị lỗi lầm gì cả.

chỉ có điều cài windows xp bằng usb thì hơi khó

becksin07

Check disc lại hay có thể do lỗi ổ DVD hay cái chân cắm của bác có vấn đề hay đĩa không tương KẾT ổ DVD của bác chúc bác may mắn

diemphuong_229

xin nói lại là ổ DVD vẫn bt , ngon lành . Máy mới mua dc có 6 tháng .

thôi , khỏi giải đáp nữa , lát đi mua đĩa mới sẽ biết

Armstrang

máy tính bạn hảng gì thường thì cho đĩa vào nhấn F8 rùi khởi động chế độ DVD, khi máy khởi động lên sẽ chạy ổ DVD trc lúc đó tiền hành cài windows bình thường ah.chúc bạn thành cong

---------- Bài thêm lúc 18:24 ---------- Bài trước là lúc 18:21 ----------

sao không cài luộn HDH trong usb lun ui chạy cho khoe ban

bác không có usb lại hỏng windows mà vẫn lên v-z được thì đang on = mini xp or mini windows 7

trong mini windows bỏ đĩa vào

dùng để cài

ngoctram_ken

I-ProVn Hiện là hiện cái gì bạn ơi. Có cái ảnh thì tốt hơn đấy chắc là hiện "_" đó, kakakaa, bác chủ thớt hỏi vậy có mà trời bjk, k có hình, k nói là hiện cái chi!

Không phải đâu do máy bạn đọc không được cái đĩa đó có thể là vì tốc độ khi người ta ghi nó cao quá máy bạn đọc không dc. Mua đĩa khác là ok ngay

chip_boy9x_93

đã làm tất cả các cách trên .........KQ là không dc..........để đi mua đĩa khác

p/s : đag onl = mini xp

snow_black_hp

Ý chủ thớt là nó cứ hiện cái dấu gạch nối "_" này xong nháy nháy hả...

Bạn thử reset lại máy coi sao, nếu vẫn bị tiếp thì 1 là tại máy, 2 là tại đĩa!! test thử luôn đi nhé.

Mà còn vào được windows k ấy nhỉ? nếu vào được windows mà bạn muốn ghost thì thử xài one key ghost đi.

k thì ngâm cứu qua mảng chơi luôn usb ghost thì càng pro.

p/s: lưu ý chủ thớt là nhớ phải chỉnh bios cho thứ tự khởi động ổ DVD-CD đầu tiên nếu muốn cài từ ổ đĩa nhé. Tương tự là cho USB đầu tiên nếu muốn cài từ USB

Các chủ đề có liên quan khác