jbhoan82

Tình hình là mềnh phân vân giữa gói cước trọn gói 300k của Viettel và FPT! các bạn nào ở TPHCM mà dùng mạng FPT thì commnet cảm nhận về chất lượng FPT cái nha không biết FPT ở TPHCM có hay bị rớt như tin đồn không

VNPT, Viettel, FPT, SCTV các bạn cứ cho lời khuyên ạ

Thank các bạn đả ghé wa mình sẽ thank hết

zenki282

Bạn xem quanh khu vực đó tất cả người hay dùng mạng nào thì sài chứ chất lượng nhà mạng thì mình thấy đều oke cả. mỗi cái có 1 ưu điểm riêng!

1 vote FPT.trong nước dùng tốt hơn các nhà mạng kia.mà mấy bữa nay không thấy nó chặn host nc ngoài nữa.download tẹt ga luôn max.VNPT nổi tiếng ổn định nhưng thời (gian) gian gần đây mạng lag và hay rớt lắm.Ai cũng kêu trời.300k lắp FPT 8M /Chuẩn

romeo_juliets

2tjoker 1 vote FPT.trong nước dùng tốt hơn các nhà mạng kia.mà mấy bữa nay không thấy nó chặn host nc ngoài nữa.download tẹt ga luôn max.VNPT nổi tiếng ổn định nhưng thời (gian) gian gần đây mạng lag và hay rớt lắm.Ai cũng kêu trời.300k lắp FPT 8M /Chuẩn VNPT đang dùng download tẹt ga đây nè, chả lag liếc gì cả

Còn FPT thi thoảng mở băng thông 2-3 ngày đâu có gì là lạ nữa nhỉ?

Sau đó nó lại bóp cho thì đừng kêu

An_kute

2tjoker 1 vote FPT.trong nước dùng tốt hơn các nhà mạng kia.mà mấy bữa nay không thấy nó chặn host nc ngoài nữa.download tẹt ga luôn max.VNPT nổi tiếng ổn định nhưng thời (gian) gian gần đây mạng lag và hay rớt lắm.Ai cũng kêu trời.300k lắp FPT 8M /Chuẩn cho mình hỏi là gói cước 300k của FPT download bao nhiu Kbs/s vậy bác

@ thanks các bạn ạ

ht.minhit

island92 cho mình hỏi là gói cước 300k của FPT download bao nhiu Kbs/s vậy bác

@ thanks các bạn ạ FPT 6M ~ 750Kb/s , FPT 8M ~ 1Mb/s

Bạn do thám xem khu bạn người ta hay dùng mạng nào thấy chú nào hay thì dùng. Ngày trước mình dùng Viettel nhưng hay đứt mạng quá, còn giờ dùng VNPT thấy cũng ổn định,hihi

toantink4

Mình đang sài FPT 6mb/s giá 250k 1 tháng, sài 3 năm nay rồi mạng good, 1 năm rớt mạng được 1 lần download mediafire ổn, chơi game vô tư không lag. nói không phải quảng cáo chứ thật sự mình thấy FPT sài rất tốt. à mà xóm mình toàn sài FPT không thôi.

lolita_lee

2tjoker FPT 6M ~ 750Kb/s , FPT 8M ~ 1Mb/s hì cái này là thực tế bác trải nghiệm luôn hả bác?

bigbabynd Bạn do thám xem khu bạn người ta hay dùng mạng nào thấy chú nào hay thì dùng. Ngày trước mình dùng Viettel nhưng hay đứt mạng quá, còn giờ dùng VNPT thấy cũng ổn định,hihi hic mình không wen ai gần nhà cả ở sài gòn nhà ai nấy sống mà
xindungiuanh viettell 25k 1thang dung test ga 500kb/s

hehe

the la du Thank bạn nhé

linhxinh_xinh

Theo kinh nghiệm của mình và 1 số người bạn dùng các mạng khác nhau có 1 nhận xét sau:

+SCTV: chuối nhất trong tất cả các mạng mà mình từng biết

+Viettel: download khủng nhưng chơi game lại lag

+VNPT: ổn định, download khá nhanh nhưng thằng em mình gần đây nói là rất chậm theo mình nghĩ tùy khu vực, giá rẽ

+FPT: ổn định, download nhanh nhưng hạn chế host nước ngoài ( tùy vào thời (gian) điểm, không phải giờ cao điểm thì vẫn max speed như host trong nước), cắm máy auto ít dis.

Hiện mình đang dùng gói iShare ( 15mbps/3mbps) giá đang khuyến mãi là 520k/tháng thấy xài rất ổn định download mediafire, youtube hay host trong nước đều max 1.8 mb/s. À bạn nên phân biệt giữa mbps với mb/s (tốc độ download trên IDM), tính theo là mbps/8 = mb.

hongchau1088

island92 cho mình hỏi là gói cước 300k của FPT download bao nhiu Kbs/s vậy bác

@ thanks các bạn ạ 8mbps nhé bạn ( dow max khoảng 938 kb/s )

---------- Bài thêm lúc 18:09 ---------- Bài trước là lúc 18:08 ----------

Vote Fpt nếu cam chịu dùng host trong nước

noen_2015

danghai789 Theo kinh nghiệm của mình và 1 số người bạn dùng các mạng khác nhau có 1 nhận xét sau:

+SCTV: chuối nhất trong tất cả các mạng mà mình từng biết

+Viettel: download khủng nhưng chơi game lại lag

+VNPT: ổn định, download khá nhanh nhưng thằng em mình gần đây nói là rất chậm theo mình nghĩ tùy khu vực, giá rẽ

+FPT: ổn định, download nhanh nhưng hạn chế host nước ngoài ( tùy vào thời (gian) điểm, không phải giờ cao điểm thì vẫn max speed như host trong nước), cắm máy auto ít dis.

Hiện mình đang dùng gói iShare ( 15mbps/3mbps) giá đang khuyến mãi là 520k/tháng thấy xài rất ổn định download mediafire, youtube hay host trong nước đều max 1.8 mb/s. À bạn nên phân biệt giữa mbps với mb/s (tốc độ download trên IDM), tính theo là mbps/8 = mb. Mình đang dùng Viettel gói Eco giá 385k (cả VAT ) 12Mb down 1Mb5/s , upload lúc xem sopcast thì nhảy số vô cùng toàn 2Mb/s .

Các chủ đề có liên quan khác