Mình có vào mục Device Manager Nhưng không thấy bất kỳ dấu hỏi màu vàng nào. VÀ Mình cũng có vào dxdiag thì máy bảo là thiếu driver âm thanh.

..Mong các bạn giúp đỡ Thanks Nhiếu Nhiếu !!!

any_8x

Lần trước mình có bị trường hợp như thế này nhưng restart nó lại là được ,không hiểu bị sao luôn

gloom_king

thông báo thiếu driver thì bạn lên mạng down driver về mà cài.. không thì ra tiệm mua cái đĩa full driver về.... Nếu bạn biết các bộ phận máy tính thì hãy thử mở thùng máy ra nhìn vào cái main tìm chip sound và coi tên chip là gì rồi lên mạng search thì chắc chắn được 100%... thường thì chip sound có dòng chữ Realtek đó bạn.

jhk_hj

ngay tr' con lenovo cung the'.....cai driver cua windows vista vao the' la loa hay nhu vu truong...kekekek..

catvn8x

Bạn phải tìm driver phù hợp theo card và cả của HDH nữa. Chúc thành công !!!

tungshooter

bạn kiểm tra lại loa xem sao. xong vẩn không được thì bạn lên mạng download bộ Driver tổng hợp về cho nó tìm và cài đặt xem sao. thường thi tui dùng bộ easy Driver 5.2 bạn cứ lên google gỏ vào "Download easy Driver 5.2 mf" thì nó hiện ra cho bạn tải về và thử. chúc bạn thành công

Gilberto

Mấy hình của máy mình nè.. mà bạn ơi mình k unitall dc. Hôm trước mình có tải về cài thử nhưng nó vẫn vậy hjc k biết bị gì nữa

---------- Bài thêm lúc 14:38 ---------- Bài trước là lúc 14:21 ----------

duytin07a bạn kiểm tra lại loa xem sao. xong vẩn không được thì bạn lên mạng download bộ Driver tổng hợp về cho nó tìm và cài đặt xem sao. thường thi tui dùng bộ easy Driver 5.2 bạn cứ lên google gỏ vào "Download easy Driver 5.2 mf" thì nó hiện ra cho bạn tải về và thử. chúc bạn thành công Mình đang down để test thử. Mà mih` có xài bộ driverpack solution rồi mà k được

jupi1402

Ngày trước bạn mình cũng bị như thế này, lần đấy là cài XP SP2, thế là mình Cr-ack rồi update thẳng lên SP3, khởi động lại máy là driver âm thanh lại hoạt động bình thường

bạn sử dụng soft Uniblue Driver Scanner hay Driver Genius Pro xem sao, trên mạng có nhiều bài viết vừa chỉ rất rõ về 2 soft này, bạn tham khảo nha:
Uniblue Driver Sanner:

hay
Driver Genius Pro:

angle_blue106

tháo driver ra cài lại thử đi bạn, có khi driver đó không tuơng thích, lên trang chủ của dòng máy mà down driver của máy về

a3_htk

bạn có thể dùng slim driver để cài driver cho máy. mình chưa xài thử các phần mềm khác nhưng mình thấy slim driver khá ổn đó bạn.

Link thì bạn có thể seach trên google nha. tải bản free ý

girlpinklove306

Bạn vào Device Manager -> System devices -> Disable Microsoft UAA Bus Driver -> xong restart máy -> enable lại xem sao. Có những main khi disable - enable thế này, restart là okie liền.

Còn không chỉ có cách lên trên trang chủ down driver về, unistall cài lại thôi.

zen_nhok

Cài lại driver cho âm thanh nhé bạn. Driver này có ở trong cái đĩa mà khi bạn mua máy tính người ta đưa cho đó.good

Baldric

Mình vừa thử những cách trên nhưng k thành công.. Mình dag xài windows xp sp3 luôn rồi hjc cs k có âm thanh huhu

---------- Bài thêm lúc 15:51 ---------- Bài trước là lúc 15:48 ----------

jimmy09 Bạn vào Device Manager -> System devices -> Disable Microsoft UAA Bus Driver -> xong restart máy -> enable lại xem sao. Có những main khi disable - enable thế này, restart là okie liền.

Còn không chỉ có cách lên trên trang chủ down driver về, unistall cài lại thôi. bạn ơi vào Device Manager rồi mà k thấy System devices hihi nó nằm ở đâu bạn ^^

Bradleigh

Trong quá trình cài windows không biết có bị lỗi gì ko? bạn thử cài driver cho đúng mainboard, nếu không được cài lại windows (đĩa khác)

vuongkhang1981

Huonganhyeuem Trong quá trình cài windows không biết có bị lỗi gì ko? bạn thử cài driver cho đúng mainboard, nếu không được cài lại windows (đĩa khác) Đây là những gì mih` quét với MypcDriver ak

Hồi trc cài windows bị bối lỗi k thể chép file Driver.cap vào xài bị lỗi âm thanh này, nên mình vừa cài windows lại bằng đĩa khác rồi cũng bị lỗi này.. có cách nào khác k bạn. Vài ngày cài windows lại mấy lần cũng nản ^^

---------- Bài thêm lúc 16:06 ---------- Bài trước là lúc 16:04 ----------

tonado9x cài thiếu cạc âm thanh òi bạn ơi Trước khi cài windows lại máy mình vẫn có âm thah bình thường. Máy k cho mình cái dấu hỏi màu vàng để update driver mới khổ chứ hjc

Các chủ đề có liên quan khác