anh_truong

tình hình là như thế này,vừa rồi cái ổ cứng của mình bị lỗi nên phải format và cài lại windows nên mất hết dữ liệu rất quan trong,lang thang tìm giải pháp mới tìm được cái phần mềm recovery myfile phần mềm phục hồi dữ liệu đó,nhưng khi phục hồi các file như ảnh,tài liệu word thì lỗi không mở được mình thử tất cả các file mà đều lỗi không sử dụng được,có pro nào vừa dùng qua hay có phần mềm nào tốt hơn giúp mình cái được không?

nik.gialai

khi bạn phục hồi lại dữ liệu bằng phần mêm mà không sử dụng lại là điều tất nhiên vì khi format thì windows vừa mã hóa dữ liệu và không lưu trên ổ kứng nữa,đôi khi một số file mở ra được thì nó bị trộn nhiều file lại với nhau.nhưng k phải lúc nào cg phục hồi lại được,trong 1 khoảng thời gjan nhất định sau khi bạn format mới lấy lại được.
Nếu để wá lâu bạn sẽ k lấy lại dữ liệu kủa mình được nữa.

khi phục hồi thì bạn phục hồi từng loại file một thì may ra kòn sử dụng lại được một số file

đây là tên phần mềm phục hồi dữ liệu trên ổ đĩa vừa bị format GetDataBack For Fat&NTFS
GetDataBack for FAT/NTFS
nếu bạn là người không rành về IT thì bạn nên đem ra tiệm để họ lấy lại dữ liệu cho bạn nhưng já khá cao đó

bich_tram2401

Thank bạn,mình sử dụng phần mềm này fomat ngay trong lần đầu tiên nhưng không đọc được mới chết chứ.hjx.còn đem ra tiệm tốn tiền thì chắc mình thui.hj.sinh viên cùng kiệt mà.mình hi vọng trên diễn đàn này có người giúp được mình chứ không phải đưa ra quán vì ở quán chắc cũng dùng phần mềm thui mà.

nghoang74

cứu lại dữ liệu vừa bị mất đâu phải là chuyện đơn jản,níu đơn jản vậy thì kần j người ta mở công ty cứu dữ liệu máy tính lèm j,njú dữ liệu wan trog thì bạn đem ra cho tiệm làm tại họ có đủ công cụ và nhiều kinh nghiệm hơn,nếu dữ liệu không wan trọng thì bạn có thể tìm lại trên mạg mà

Bạn ơi vừa phần dùng các phần mềm phục hồi dữ liệu là không được hoàn chỉnh chỉ được 1 tí thôi. Toàn là bị lỗi k mở được nó chỉ còn là cái icon k phục hồi được hoàn toàn, chỉ có lỗi và lỗi

đúg rùi

phần mềm chỉ hỗ trợ một phần thuj chứ lèm seo kứu được hết dữ liệu vừa format,format thì dữ liệu kứu lại được ít lém mà chỉ kứu được trog 1 khoảng thời (gian) jan nhất định thuj,để wá lâu sẽ không lấy lại được j nữa,mjh kòn nghe nói tới cách kứu dữ liệu bằng phương pháp vật lí nhưng kái này phải đem ra tiệm mới đủ công cụ để lèm.

xshiro_kut3x

vậy à.buồn nhỉ,mình nói là mình dùng phần mềm cứu ngay khi bị format nả.không biết mấy người làm ở tiệm có thêm cái gì nhỉ?

Burdett

ở tiệm đâu phải kứu được hết nó chỉ khoảng bao nhiêu phần trăm thui tùy vào loại fjle nữa,người ta vừa học wa thì chắc chắn là bjt kách hơn dân nghề dư như tụi mìh,nhưng điều chắc chắn là họ k chỉ mih káh lèm đâu

Taneli

muốn cứu dữ liệu khi lỡ format, 1 điều quan trọng nữa là khi phát hiện format nhầm thì k lưu thêm dữ liệu vào ổ cứng nữa, vì khi lưu thêm thì dữ liệu cũ có thể sẽ bị "đè" ~~~> vô phương khôi phục, sau đó mang ổ cứng đó sang 1 máy khác, rồi dùng các soft khôi phục dữ liệu mất, như vậy thì tỉ lệ thành công cao hơn so với khôi phục tại máy cũ. Đối với trường hợp của bạn, cũng nên thử mang ổ cứng sang máy khác xem sao, tốt nhất là có thể nhờ ng` bạn nào đó có kinh nghiệm máy tính 1 chút.

à, 1 lời khuyên nữa là đối với 1 số dữ liệu quan trọng mà không quá nặng, bạn cũng có thể up lên các host free (như MF chẳng hạn) để lưu trữ 1 bản, vậy là xem như có 1 bản backup online.

Chúc bạn may mắn.. lần sau

kann_yoyo

Thank bạn hi vọng cho lần sau chứ giờ thì lưu nhiều tài liệu mất rùi mất bò mới lo làm chuồng,mà qua đây mình muốn ai có kinh nghiệm thì sẻ chia chứ nhờ người có kinh nghiệm thì chẳng nói làm gì nữa

Mathieu

Hì!Đúng lúc hôm nay ông chủ mình cũng mới lỡ tay xóa mấy tấm ảnh mà file gốc là loại CR2 (Canon file),mình vừa dùng CardRecovery 3.60 để phục hồi,ngạc nhiên là nó lấy lại 100% ảnh cần lun,mình cũng bít khi phục hồi thì dữ liệu không được 100% nhưng với file ảnh như mình nói mà lấy lại được hết không bị lỗi gì thì cũng là 1 soft hay.Bạn vào đây load về xem có giúp được gì không nha.

nhungiotle Bạn thử dùng soft phục hồi khác xem có khá hơn không??? hix.giờ trên mạng đủ loại soft phục hồi thấy quảng cáo cái nào cũng phục hồi tốt thành công cả biết dùng loại nào hả bạn,chắc khi đó phải fomat lần nữa vì virut ăn máy nữa ấy chứ

Lyn

quocvuongpro hix.giờ trên mạng đủ loại soft phục hồi thấy quảng cáo cái nào cũng phục hồi tốt thành công cả biết dùng loại nào hả bạn,chắc khi đó phải fomat lần nữa vì virut ăn máy nữa ấy chứ khôg loại nèo tốt kả đâu,tốt thì nó vừa tính phí rùi,bạn để dữ liệu 1 ổ riêng,kài windows 1 ổ riêng cho chắc ăn

---------- Bài thêm lúc 22:38 ---------- Bài trước là lúc 22:36 ----------

nguyen_thetu Hì!Đúng lúc hôm nay ông chủ mình cũng mới lỡ tay xóa mấy tấm ảnh mà file gốc là loại CR2 (Canon file),mình vừa dùng CardRecovery 3.60 để phục hồi,ngạc nhiên là nó lấy lại 100% ảnh cần lun,mình cũng bít khi phục hồi thì dữ liệu không được 100% nhưng với file ảnh như mình nói mà lấy lại được hết không bị lỗi gì thì cũng là 1 soft hay.Bạn vào đây load về xem có giúp được gì không nha. bạn phục hồi lại ngay tất nhiên là được rùi,zới lại chỉ xóa tấm ảnh thuj chứ có phải xóa vĩnh viễn đâu mà k phục hồi được

MrKen_pr09x

nguyen_thetu Hì!Đúng lúc hôm nay ông chủ mình cũng mới lỡ tay xóa mấy tấm ảnh mà file gốc là loại CR2 (Canon file),mình vừa dùng CardRecovery 3.60 để phục hồi,ngạc nhiên là nó lấy lại 100% ảnh cần lun,mình cũng bít khi phục hồi thì dữ liệu không được 100% nhưng với file ảnh như mình nói mà lấy lại được hết không bị lỗi gì thì cũng là 1 soft hay.Bạn vào đây load về xem có giúp được gì không nha. Thank bạn rất nhiều phần mềm này nhẹ mà phục hồi tốt hơn rất nhiều so với những phần mềm kia.nếu được Thank nhiều hơn 1 lần mình sẻ làm.hj.mình phục hồi được khoảng 70% ảnh không phải chụp bằng máy ảnh mà bằng điện thoại nếu chụp bằng máy ảnh chắc phục hồi được hết.bây giờ có phần mềm nào phục hồi word nữa thì hay biết mấy

---------- Bài thêm lúc 00:31 ---------- Bài trước là lúc 00:27 ----------

djngoctan [/COLOR]

bạn phục hồi lại ngay tất nhiên là được rùi,zới lại chỉ xóa tấm ảnh thuj chứ có phải xóa vĩnh viễn đâu mà k phục hồi được không bạn à phần mềm này phục hồi cũng tốt mình phục hồi được 1 số ảnh rùi mặc dù không hết cũng có vài cái bị lỗi.nhưng cái này hay anh e có ai phục hồi ảnh thì dùng nha

jenny.baovan

quocvuongpro hix.giờ trên mạng đủ loại soft phục hồi thấy quảng cáo cái nào cũng phục hồi tốt thành công cả biết dùng loại nào hả bạn,chắc khi đó phải fomat lần nữa vì virut ăn máy nữa ấy chứ Thế thì bạn tham khảo cái này xem khá hơn không???

o0o_meoiu_o0o

quocvuongpro Thank bạn nhưng mình lở ghi đè mất rùi.dù sao cũng kinh nghiệm lần sau thử xem có được không.hj lại mún có lần sau nữa ak,xóa nhầm một lần pục hồi mún khùng rùi bạn mún bị xóa nhầm nhiều lấn hả

Các chủ đề có liên quan khác